หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[รีวิวศัลยกรรม] 3รายการศัลยกรรมยอดฮิตของสาวเกาหลีที่ไม่ควรพลาด
나나성형외과
2019-01-30 18:52:00
สวัสดีค่ะ
เมื่อสองวันที่ผ่านมา ผ่าตัดตา จมูก เติมไขมันหน้าไปนะคะ
หลังจากที่ฟื้นจากยานอนหลับแล้ว รู้สึกเจ็บอยู่เหมือนกันค่ะ 
โดยเฉพาะบริเวณจมูก
ตอนแรกคิดอยู่ว่า ควรจะฉีดไขมันหน้าดีมั๊ยน้า ~ 
แต่พอทำมาแล้ว ตอนนี้คิดว่าตัวเองตัดสินใจถูกมากเลยค่ะ ^^
อาการบวมหลังผ่าตัด ตอนนี้เห็นได้อย่างชัดเจน 
ถึงอาการบวมจะยังไม่ลดเลย ก็เห็นได้ทันทีว่าตาดูโตขึ้น 
ยิ่งทำให้อยากเห็นตอนที่ลดบวมหมดแล้วว่าจะเป็นอย่างไรนะคะ 

ผ่านมาแล้ว 7วันหลังจากผ่าตัดค่ะ
ตอนนี้รอยช้ำหายไปเกือบหมดแล้วนะคะ  
แต่ใต้ตายังไงก็ยังมีเหลือรอยช้ำที่เป็นสีเหลืองอยู่
ก็เลยขยันประคบอุ่นเฉพาะบริเวณรอยช้ำอยู่ค่ะ
ก่อนหน้านี้ดูเหมือนว่าขนตาจะถูกเปลือกตาปกลงมาปิดทับ 
เพราะอาการบวม จึงทำให้เห็นขนตาไม่ชัดเจน
แต่พอวันนี้ตอนที่ทายาสมานแผล 
ดูดีๆแล้วถึงได้เห็นว่า เห็นขนตาชัดเจนแล้วค่ะ ><
ตอนนี้อยากแต่งหน้ามากๆเลยนะคะ 

10วันหลังผ่าตัดค่ะ
นี่ขนาดว่าแต่งหน้าอ่อนๆ ยังรู้สึกได้เลยว่าภาพลักษณ์เปลี่ยนไปเยอะเลยนะคะ
ตื่นเต้นมากเลยค่ะ 
ตอนนี้มีตาสองชั้นแล้ว ถึงจะไม่แต่งตา ภาพลักษณ์โดยรวมก็ดูดีได้นะคะ 
ตอนที่ต้องเช็ดและล้างเครื่องสำอาง 
ถ้ามือไปโดนจมูก จะยังเจ็บหน่อยค่ะ แต่ไม่ได้เจ็บมากขนาดนั้น 
ตอนนี้เหลือแค่รอลดบวมให้หมดอย่างเดียวเลยนะคะ 

หลังผ่าตัด 16วันค่ะ
ตอนนี้อาการบวมยังเหลืออยู่ และกำลังลดลงเรื่อยๆ
รู้สึกแปลกกับหน้าตัวเองเล็กน้อย 
แต่พอแต่งหน้า ไฮไลท์ เชดดิ้งเข้าไปบ้าง ก็ดูแทบไม่ออกว่าหน้ายังบวมอยู่นะคะ
เส้นตาสองชั้น ตอนนี้ก็ยังบวมเยอะอยู่ 
แต่ว่า เวลาผ่านไปในแต่ละวัน อาการบวมก็ลดลงเรื่อยๆ 
ตาก็ดูโตขึั้น โตขึ้น เรื่อยๆ
ถึงจะหลังผ่าตัดไม่กี่วัน แต่ก็ออกไปเจอเพื่อนตลอดนะคะ
ทุกคนทักว่าสวยขึ้นมาก ตาจมูกรับกับใบหน้ามาก 
ดีใจจังเลยค่ะ 

หลังผ่าตัด 25วันแล้วนะคะ 
อาการบวมลดลงเรื่อยๆในทุกๆวัน 
เจอใครก็ทักว่า เจอกันทีไร หน้าเปลี่ยนตลอดเลยค่ะ
อาการบวมที่เปลือกตา มีมาจนถึงช่วงก่อนหน้านี้ไม่นานนัก
พออาการบวมลด ตอนนี้เห็นตาดำที่กลมโตสดใสชัดเจน
เป็นทรงตาแบบที่อยากได้มาตลอดจริงๆค่ะ 

อาชีพที่ทำอยู่ตอนนี้ ต้องพบปะกับผู้คนมากมาย 
มีแต่คนทักว่า สวยขึ้น ทั้งตาทั้งจมูกรับกับใบหน้ามากนะคะ
ได้รับคำชมแบบนี้ ตัวลอยขึ้นเรื่อยๆแล้วนะคะนี่
อยากให้อาการบวมทั้งหมดที่ยังเหลืออยู่ ลดลงให้หมดเร็วๆจังเลยค่ะ