หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[NANA With CelebZ] เครปกระเทย "นารา" ปิดร้านย่องเงียบอัพหน้าเกาหลี!
나나성형외과
2019-03-04 16:07:56
สวัสดีค่ะ 
วันนี้นานะมีโอกาสเปิดบ้านต้อนรับ
"นารา เครปกระเทย"
เน็ตไอดอลสุดฮอท ที่วันนี้ย่องเงียบ มาอัพหน้าที่นานะ นะคะ
(✿◠‿◠)

น้องเป็นคนเรียบร้อย เหมือนผ้ายับที่พับ และยัดไว้ในตู้เลยค่ะ ≧◡≦ ㅋㅋㅋㅋ
ยังไม่เห็นตัว แต่ได้ยินเสียงหัวเราะมาก่อนเลยนะคะ ㅋㅋㅋㅋ
สร้างความคื้นเครง และแตกตื่นตั้งแต่ล็อบบี้ ไปจนถึงห้องพักผู้ป่วยเลยค่ะ 
ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

กว่าจะจับให้นั่งพับเพียบ กรีดนิ้วแล้วกรวดน้ำ อ๊ะ!ไม่ใช่~~
กว่าจะจับให้นั่งนิ่งๆแบบนี้ได้ 
เล่นเอาทีมงานปาดเหงื่อกันไปหยดเลยค่ะ ㅋㅋㅋ 

หลังจากที่กรอกประวัติที่ล็อบบี้เรียบร้อยแล้ว
ถึงเวลาที่จะต้องพบกับที่ปรึกษาแสนสวยของเรา 
พูดคุยกันก่อนนะคะว่า น้องนารามีความกังวลอะไรบนใบหน้าบ้าง
ถ้าเป็นไปได้ อยากแก้ไขในจุดไหน เพื่อเพิ่มความมั่นใจ @@;;
จากนั้นที่ปรึกษาจะแนะนำวิธีปรับความงามให้กับใบหน้าของน้องค่ะ

ดีกรีความสวยระหว่างนารา กับที่ปรึกษา
 กินกันไม่ลงเลยใช่มั๊ยคะ ㅋㅋㅋㅋ
(n˘v˘•)¬

หลังจากที่พบกับที่ปรึกษาแล้ว 
ตอนนี้ถึงเวลาพบกับศัลยแพทย์ที่จะเป็นผู้ดูแลเคสนะคะ 
คน(เสียงดังเป็น)พิเศษ อย่างน้องนารามาทั้งที
นานะจัดศัลยแพทย์มือหนึ่ง 3ท่านมาดูแลความงามให้นาราเลยค่ะ 

เริ่มด้วยศัลยแพทย์ คิมฮยองจุน ผู้อำนวยการโรงพยาบาลนานะ 
ผู้เชี่ยวชาญในการศัลยกรรมจมูก
ที่ผ่านการผ่าตัดมาแล้วนับไม่ถ้วน 
โดยเฉพาะการดูแลทรงจมูกสวยๆให้กับเหล่าเซเลปจากฝั่งไทย 
ที่คอยแต่จะหอบเคสยากๆมาท้าทายคุณหมอตลอดเลยนะคะ
ครั้งนี้คุณหมอจะปรับทรงจมูกให้น้องนาราใหม่ 
o(╥﹏╥)o ถึงเวลาบอกลา ซิลิโคนตัวแอล 
บ๊ายบายปลายจมูกเหิรฟ้า ಥ_ಥ
แล้วหันมาจมูกSlim Line ปลายพุ่งกันแล้วค่ะ 
✌.ʕʘ‿ʘʔ.✌

ท่านที่สอง ศัลยแพทย์ ชเวซังรก ศัลยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญในการปรับโครงหน้า
ท่านนี้ เป็นหมอหล่อขวัญใจคนไข้ตลอดกาลจริงๆนะคะ 
ดูจากสายตาน้องนาราซิคะ (✿ )ㅋㅋㅋㅋ

ผลวินิจฉัยจากคุณหมอรก คือน้องเหมาะกับการตัดกระพุ้งแก้ม 
สลายไขมัน แล้วก็ร้อยไหมนะคะ
ปรับนิ๊ดดด~~เดียวจริงๆค่ะ ㅋㅋㅋㅋ

ศัลยแพทย์ท่านที่สาม  คือศัลยแพทย์ ปาร์คซอนฮี 
ผู้เชี่ยวชาญในการศัลยกรรมตา นะคะ 
คุณหมอปาร์คจะเป็นผู้ดูแลการแก้ไขชั้นตาใหม่ให้กับน้องนาราค่ะ

เสียดาย~ที่มีภาพร่วมกับคุณหมอแต่ท่านในช่วงปรึกษาน้อยไปนิสนึงค่ะ 
(◕︵◕)
แต่ที่ห้องผ่าตัด ทางทีมงานเก็บภาพมาฝากเยอะเลยค่ะ 
ติดตามได้ในพาร์ทหน้านะคะ

หลังจากที่พบกับที่ปรึกษา และศัลยแพทย์ที่ดูแลเคสเรียบร้อยแล้ว 
ได้เวลาการเตรียมพร้อมเพื่อการผ่าตัด
นั่นก็คือการตรวจร่างกายนะคะ 

ที่นานะ ก่อนทำการผ่าตัด จะมีการตรวจเลือด วัดความดัน 
xray, CT-scan แบบครบเซตเลย
เพื่อความปลอดภัยของคนไข้ค่ะ
(รายการตรวจร่างกาย ขึ้นกับประเภทของการผ่าตัดด้วยนะคะ)

การเตรียมตัวมาผ่าตัดของน้องนาราในวันนี้ จบลงแค่นี้นะคะ
ต้องส่งน้องกลับไปพักผ่อนให้เต็มที่ 
(づ。◕‿‿◕。)づเพื่อการผ่าตัดในวันรุ่งขึ้น 

วันผ่าตัดจะเป็นอย่างไร จะทำให้นาราลดพลังเสียง 
สงบนิ่งได้หรือไม่ 
ติดตามต่อได้ในพาร์ทหน้าเลยนะคะ 

ขอบคุณค่ะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่LINE
@nanahospital.th
 LINE: @nanahospital.th

IG: nanahospital.th
TWITTER: th_nanahospital

FREE