หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมโครงหน้า] รีวิวศัลยกรรม ให้นานะโชว์โครงหน้าโมเดลที่ซ่อนอยู่ในตัวคุณ
나나성형외과
2019-04-15 14:35:54
สวัสดีค่ะ
นานะมาแล้วนะคะ อวกาศสีชมพู

วันนี้เป็นเรื่องของ การปรับโครงหน้า ค่ะ 

คุณหมอที่จะปรับโครงหน้าให้นี่ยิ้มละไม หล่อระเบิดไปเลยนะคะความรักหัวใจ

เคยสงสัยบ้างมั๊ยคะ ว่าโครงหน้าของตัวเองอยู่ไหนประเภทไหน
ลองเช็คดูได้เลยค่ะ

มีตั้ง 5แบบเลยนะคะ 
ถึงโครงหน้าจะมีหลากหลายรูปแบบ 
แต่คุณหมอรกก็สามารถปรับสมดุลให้กับโครงหน้าได้ ไม่ต้องห่วงเลยค่ะ

ดูความเปลี่ยนแปลงของโครงหน้าจากนายแบบ นางแบบของเราได้เลยค่ะ

ไม่ใช่แค่การตัดแต่งกระดูกอย่างเดียว
ที่นานะ คุณหมอลงรายละเอียดเพิ่มเติม เพื่อให้ได้โครงหน้าใหม่ที่เข้ารูปนะคะ! ! หมายเหตุ

เทคนิคในการปรับโครงหน้าที่ NANA

หัวใจ ตัดกล้ามเนื้อ
หัวใจ ตัดกราม
หัวใจ เหลากรอบหน้าเป็นเส้นยาว เพื่อความเรียว
หัวใจ กำจัดไขมันบริเวณแก้ม 
หัวใจ ลดขนาดโหนกแก้ม แต่ยังคงความเป็นวอลลุ่ม
หัวใจ กำจัดเนื้อเยื่อผิวชั้นนอก

ตามประเภทของใบหน้า
คุณหมอจะเลือกวิธีการผ่าตัดที่เหมาะสมกับแต่ละบุคคลให้นะคะ
เพื่อสร้างโครงหน้าในอุดมคติให้ค่ะ ตา

หลังจากผ่าตัดไปแล้ว ทุกท่านจะเป็นกังวลเกี่ยวกับการลดบวมนะคะ
ที่ NANA เรามีโปรแกรมลดบวม และช่วยในเรื่องการฟื้นตัวหลังผ่าตัด
ให้เป็นไปอย่างรวดเร็วค่ะ รักรัก

ลองไปดูการเปรียบเทียบโดย CT-scan ก่อนและหลังการผ่าตัดกันค่ะ
ว่าโครงหน้ามีการเปลี่ยนแปลงขนาดไหน
ผลงานในการปรับโครงหน้าของคุณหมอชเวซังรก 
สุดยอดเลยใช่มั๊ยคะ ขอให้โชคดี "

ไปดูประวัติของคุณหมอชเวซังรกกันอีกครั้งนะคะ 
ศัลยแพทย์ ชเวซังรก

ประวัติ และกิจกรรมทางวิชาการ
หัวใจอดีต) ผู้อำนวยการศูนย์ศัลยกรรมโครงหน้ขาองโรงพยาบาลศัลยกรรมโคเรีย
หัวใจหัวหน้าศัลยแพทย์ แผนกศัลยกรรมตกแต่งโรงพยาบาลคิมโปอูรี
หัวใจจบการศึกษาจากคณะแพทยศาสตร์มหาวิทยาลัยโครยอ  ศัลยแพทย์พลาสติกผู้เชี่ยวชาญ 
โรงพยาบาลอันอัมโรงพยาบาลประจำมหาวิทยาลัยโครยอ
หัวใจศัลยแพทย์พลาสติกแผนกผู้ป่วยนอคกณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยโครยอ

หัวใจสมาชิกสามัญ สมาคมวิชาการศัลยกรรมพลาสติกแห่งประเทศเกาหลี
หัวใจสมาชิกสามัญ สมาคมวิชาการศัลยกรรมพลาสติกเพื่อความงามแห่งประเทศเกาหลี
หัวใจสมาชิกสามัญ สมาคมศัลยแพทย์พลาสติกแห่งเกาหลี
หัวใจสมาชิกสามัญ สมาคมวิชาการศัลยกรรมพลาสติกนานาชาติ (IPRS)