หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[NANA With CelebZ] ช่างแต่งหน้าชื่อดัง คุณอเล็กซ์ อารียา มาทำอะไรที่นานะ?-PART1
나나성형외과
2019-05-06 18:34:26

สวัสดีค่ะ 
เดือนนี้หัวกระไดบ้านนานะไม่แห้งเลยนะคะ 
มีเหล่าเซเลปแวะเวียนเข้ามาเยี่ยมเยียนกันตลอด
อย่างวันนี้นานะมีโอกาสต้อนรับช่างแต่งหน้าชื่อดังจาก สปป ลาว
"คุณอเล็กซ์ อารียา"
ที่เร่งเคลียร์งานที่แสนจะรัดตัว เพื่อลัดฟ้ามาหาคุณหมอแห่งสำนักนานะเพื่อให้ปรับลุ๊คให้ค่ะ 
คุณอเล็กซ์มีปัญหาอะไรมาปรึกษากับคุณหมอบ้าง 
เราไปดูพร้อมๆกันเลยนะคะ 
(ノ◕ヮ◕)ノ*:・゚✧

บินมาถึงเกาหลีปุ๊บ ก็เข้ามาพบคุณหมอทันทีเลยค่ะ 
คุณอเล็กซ์สดใสร่าเริง เหมือนครั้งทีพบกับคุณหมอฮวังดงยอน 
ที่งานปรึกษาศัลยกรรม ณ สปป ลาว เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมาเลยนะคะ

หลังจากที่ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว
ก็ไปตรวจร่างกายกันก่อนที่เข้าสู่ขึ้นตอนของการปรึกษานะคะ
ตรวจเลือด วัดความดัน ถ่ายCT-scan X-ray
เพื่อดูความพร้อมของร่างกาย
ซึ่งคุณอเล็กซ์ผ่ายฉลุย ไม่มีปัญหาเลยค่ะ (ขนาดว่าเพิ่งมาถึงเกาหลีนะคะนี่(▰˘◡˘▰))

จากนั้นก็พบกับที่ปรึกษา เพื่อพูดคุยถึงจุดที่คุณอเล็กซ์คิดว่าเป็นปัญหาสำหรับตัวเอง
นั่นก็คือ จมูกนะคะ 
คุณอเล็กซ์เคยเสริมจมูกมาแล้ว แต่เกิดปัญหา 
จึงจำเป็นต้องถอดซิลิโคน และกระดูกอ่อนทั้งหมดออก เพื่อทำการพักเนื้อ
พอครบ 6เดือนปุ๊บ ก็มาพบคุณหมอทันที
เพราะจมูกเป็นส่วนสำคัญที่สร้างมิติให้กับใบหน้าค่ะ

ปัญหาต่อมาก็คือปลายคาง ภาพรวมของโครงหน้าคุณอเล็กซ์ดูยาว
ส่วนนึงเป็นเพราะการฟิลเลอร์ที่ปลายคางด้วยนะคะ 
ฟิลเลอร์ที่ใช้ ส่วนนึงสลายไปแล้ว แต่ยังมีบางส่วนที่ตกค้างอยู่ 
และรวมตัวกันเป็นก้อนเล็กๆอยู่ที่ปลายคาง 
ทำให้ช่วงคางโดยภาพรวมดูแหลม 
โดยส่วนตัวแล้ว คุณอเล็กซ์ไม่ชอบโครงหน้าที่ดูหวาน 
จึงมาพบคุณหมอเพื่อให้ช่วยปรับภาพลักษณ์ให้ดูแข็งขึ้นค่ะ

ปัญหาสุดท้าย คือไม่ชอบกรอบโดยภาพรวม รู้สึกว่าไม่กระชับ
ต้องตัดกระดูก เพื่อปรับให้โครงหน้าดูแข็งขึ้นหรือเปล่า 
จุดนี้ เป็นจุดที่คุณอเล็กซ์กังวลอยู่มากเช่นกันนะคะ

พูดคุยกับที่ปรึกษาเรียบร้อยแล้ว
ก็เข้าสู่ขั้นตอนของการปรึกษากับคุณหมอค่ะ 
ท่านแรกที่พบคือคุณหมอชเวซังรก ศัลยแพทย์โครงหน้า 
หลังจากที่ดูCT-scan, X-rayแล้ว
คุณหมอรกแจ้งว่าโครงหน้าปัจจุบันเล็กและได้รูปแล้วนะคะ 
ไม่จำเป็นต้องตัดกระดูกเพิ่มเติมอีก 
ปัญหาให้ช่วงปลายคางที่กังวลอยู่ สามารถแก้ไขได้ โดยการฉีดสลายฟิลเลอร์
ส่วนปัญหาของกรอบหน้าโดยรวมนั้น เกิดจากสภาพผิวที่หย่อนคล้อย
ถ้าได้ทำการร้อยไหมเพื่อยกกระชับ กรอบหน้าก็จะเห็นได้ชัดขึ้นค่ะ

ปรึกษาเสร็จก็ถ่ายภาพเป็นที่ระลึกกับคุณหมอ
จากนั้นก็ไปปรึกษากับคุณหมอคิมฮยองจุนต่อนะคะ

คุณหมอคิมฮยองจุน วันนี้จะดูแลปรับทรงจมูกให้กับคุณอเล็กซ์ค่ะ
ก่อนเดินทางมาเกาหลี คุณอเล็กซ์มีการทำการบ้านไว้ก่อนเป็นอย่างดี
โดยเซฟภาพทรงจมูกทั้งด้านหน้า และด้านข้างแบบนี้ชอบไว้
เพื่อที่จะโชว์ให้คุณหมอดู จะได้เป็นไกด์ให้กับคุณหมอ
ในการออกแบบทรงจมูกให้คุณอเล็กซ์ต่อไปนะคะ

ปรึกษา และดีไซน์กับคุณหมอคิมฮยองจุนเรียบร้อยแล้ว 
ตอนนี้เป็นช่วงเวลาที่ตื่นเต้นที่สุดแล้วนะคะ 
นั่นก็คือการเข้าห้องผ่าตัดนั่นเองค่ะ
กำลังใจมาเต็มร้อย ขนาดว่าอดอาหาร อดน้ำมาตั้งหลายชั่วโมง
พลังชีวิต ความร่าเริงสดใส ยังเต็มเปี่ยมเหมือนเดิมเลยค่ะ
✌.ʕʘ‿ʘʔ.✌

ส่งคุณอเล็กซ์เข้าห้องผ่าตัดก่อนนะคะ (づ。◕‿‿◕。)づ

คุณหมอชเวซังรก เลือกที่จะดีไซน์ในห้องผ่าตัดค่ะ
คุณหมอจะลิฟติ้งเพื่อให้ผิวกระชับ และเห็นกรอบหน้าได้ชัดเจนมากขึ้น
และสลายฟิลเลอร์ที่ปลายคางให้นะคะ 

ออกแบบเรียบร้อย ทีนี้ก็เหลือแค่การเข้าสู่ผวังค์ นอนหลับฝันดีแล้วนะคะ(´ω`)

ร่างกายพร้อม กำลังใจพร้อมเสมอเลยค่ะ
เรามาดูคุณอเล็กซ์หลังผ่าตัดเสร็จเรียบร้อยแล้วกันต่อในพาร์ทหน้านะคะ 
~(◡﹏◕)
ขอบคุณที่ติดตามอ่านค่ะ 
ขอบคุณนะคะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ไลน์
@nanahospital.th

LINE: @nanahospital.th

IG: nanahospital.th
TWITTER: th_nanahospital

FREE