หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมจมูก] สาวตาน้ำข้าว ลัดฟ้าปรับจมูกSLIM-LINEปลายพุ่งที่นานะ - PART1
나나성형외과
2019-07-08 14:24:35

สวัสดีค่ะ 
วันนี้นานะมีเรื่องของสาวน้อยตาน้ำข้าว
ที่ลงทุนบินข้ามน้ำข้ามประเทศมาปรับทรงจมูกถึงนานะกันเลยนะคะ
ปัญหาของเธอคือ ทรงจมูกที่ใหญ่จนเกินไป
และยังพุ่งจิกลงเป็นจมูกทรงลูกศร 
โดยภาพรวมแล้วทำให้หน้าดูแข็ง ไม่หวาน o(╥﹏╥)o
เธอชอบทรงจมูกแบบสาวเกาหลี ที่มีลักษณะเรียวเล็กและปลายพุ่ง
หลังจากทำการบ้านอยู่พักใหญ่ ก็ตัดสินใจติดต่อนานะ
แล้วก็เดินทางลัดฟ้ามายังเกาหลีค่ะ
ลองไปดูเรื่องราวของเธอกันนะคะ
★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★

ทริปนี้เป็นทริปเกาหลีครั้งแรก จริงแล้วอยากไปเที่ยวหลายที่มากเลยนะคะ 
แต่ว่าเป้าหมายในการเดินทางมาครั้งนี้ ก็เพื่อมาปรับทรงจมูก
เป้าหมายบรรลุแล้ว เรื่องเทียว เดี๋ยวเราค่อยวางแผนกันค่ะ

มาดูทรงจมูกที่เป็นปัญหากันดีกว่านะคะ
ด้านหน้าดูใหญ่ เหมือนชมพู่เหี่ยวๆมั๊ยคะ
วันนี้จะเป็นวันบอกลาจมูกเก่า และเตรียมต้อนรับจมูกทรงใหม่แล้วค่ะ
เราเลือกที่จะปรึกษากับคุณหมอแล้วเข้าผ่าตัดเลย
เพราะฉะนั้น เรางดอาหาร งดน้ำ เตรียมตัวมาผ่าตัดอย่างเต็มที่
10รายการที่ต้องเตรียมตัวมาก่อนเข้าห้องผ่าตัดมีอะไรบ้าง ดูได้จากด้านล่างนี้เลยค่ะ 
พร้อมแล้ว เราเข้าไปที่โรงพยาบาลกันเลยค่ะ !!
 มาถึงที่โรงพยาบาลแล้ว 
เราก็แจ้งชื่อพร้อมยื่นพาสปอร์ตให้กับเจ้าหน้าที่ที่เค้าเตอร์ เพื่อทำการลงทะเบียนคนไข้ 
จากนั้น เจ้าหน้าที่ก็พาเราไปเปลี่ยนชุดเป็นชุดคนไข้ 
พร้อมทั้งเก็บสำภาระส่วนตัวทั้งหมดเข้าในล็อคเกอร์ค่ะ
ด่านต่อไปคือการตรวจร่างกาย และพบกับที่ปรึกษาค่ะ
 ลืมบอกไปว่า เราไม่สามารถพูดภาษาเกาหลีได้นะคะ 
ที่นานะมีล่ามภาษาอังกฤษคอยให้บริการ 
ตั้งแต่เรามาถึงที่โรงพยาบาล ล่ามก็คอยดูแลความสะดวกในเรื่องของการสื่อสารให้ค่ะ

หลังจากพบกับที่ปรึกษาที่เป็นผู้หญิงเกาหลีแล้ว
ก็ถึงเวลาพบกับคุณหมอนะคะ 
คุณหมอที่ดูแลเคสของเรา เป็นถึงเจ้าของโรงพยาบาลนานะเลยค่ะ ><
ชื่อคุณหมอ คิมฮยองจุน เป็นผู้เชี่ยวชาญในการศัลยกรรมตา จมูก ชะลอวัย โครงหน้านะคะ
เราบอกคุณหมอว่าไม่ชอบจมูกเพราะอะไร และต้องการให้ทรงจมูกใหม่เป็นอย่างไร
เคสของเราเป็นการลดขนาดจมูก ผ่าตัดแบบopen เพื่อเข้าไปเหลากระดูกค่ะ
เหลาฐานทั้งหมด และเหลาฮัมพ์ เพื่อให้ได้ทรงจมูกที่เรียว เล็กลงค่ะ 
ช่วงปลายจะเป็นการแต่งด้วยกระดูกอ่อนของตัวเองทั้งหมด 
หลังจากอธิบายวิธีการผ่าตัดแล้ว คุณหมอก็ดีไซน์ลงใบหน้า
และเราต้องปล่อยคุณหมอไปเตรียมตัวให้กับการผ่าตัดของเราแล้วค่ะ ^^

มาทวนการผ่าตัดกันอีกครั้งนะคะ
คุณหมอบอกว่าจะเหลาฐานที่กว้าง จัดการกับฮัมพ์ที่ปูดนูนขึ้นมาโดยการเหลาให้เรียบ
ช่วงปลายจมูก จะเป็นการแต่งกระดูกอ่อนผนังกั้นรูจมูก 
ถ้าจำเป็น อาจมีการใช้กระดูกอ่อนหูด้วย แต่ในส่วนนี้ คุณหมอขอดูหน้างานค่ะ

เห็นจุดสีแดงที่คุณหมอวาดไว้บนแกนจมูกมั๊ยคะ บริเวณนั้นล่ะค่ะ ที่เรามีฮัมพ์
ตั้งแต่วันนี้ไป ฮัมพ์ และความไม่เรียบของแกนจมูกจะหมดไปแล้วนะคะ 

ก่อนเข้าห้องผ่าตัด ก็ต้องชำระค่าผ่าตัดก่อนนะคะ 
ยื่นบัตรให้ฝ่ายการเงินรูดแบบสั่นๆเลยค่ะ ㅋㅋㅋㅋ

ก่อนเข้าห้องผ่าตัด 
จะมีการอธิบายข้อตกลงร่วมกันระหว่างโรงพยาบาลกับคนไข้ให้ได้รับทราบก่อนนะคะ

ถึงเวลาเข้าห้องผ่าตัดแล้วนะคะ
ก่อนเข้าห้องผ่าตัด ต้องถอดแว่น ปลดเครื่องประดับทั้งหมดออกให้หมด 
เราก็ต้องยื่นแว่นให้ล่ามแล้วค่ะ 
จมูกของเราจะออกมาเป็นแบบใด ไว้พบกันในพาร์ทหน้านะคะ 
ขอบคุณค่ะ