หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[นานะพาเพลิน] แนะนำ4วัตถุดิบที่มีประโยชน์ต่อร่างกาย และช่วยลดบวมหลังศัลยกรรมหน้าอก
나나성형외과
2019-07-08 14:25:12
สวัสดีค่ะ นานะมาแล้วนะคะ

วันนี้นานะมีเรื่องราวดีๆเกี่ยวกับอาหารที่เป็นประโยชน์หลังการศัลยกรรมหน้าอกมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

นอกจากการดูแลตัวเองหลังการศัลยกรรมหน้าอกแล้ว 
เรื่องของอาหารการกินก็เป็นอีกปัจจัยที่ต้องให้ความสำคัญเช่นกันนะคะ
อาหารที่รับประทานในช่วงหลังผ่าตัดไป มีส่วนช่วยในการฟื้นตัวหลังผ่าตัด
ทำให้อาการบวมลดลงเร็ว และได้หน้าอกที่เด้งดึ๋งเร็วขึ้นด้วยค่ะ

ก่อนอื่นเลย อาหารที่มีรสเค็มจนเกินไป 
จะทำให้สูญเสียน้ำในร่างกายเร็วขึ้น และอาการบวมก็จะมีมากขึ้นด้วยนะคะ
เพราะฉะนั้น ทราบอย่างนี้แล้ว 
เราต้องใส่ใจและให้ความสำคัญกับอาหารที่รับประทานหลังผ่าตัดกันค่ะ

หลังผ่าตัดแล้ว อาหารเหล่านี้ มันดีกับร่างกายจริงๆค่ะ 
ฟักทอง 
อุดมไปด้วยวิตามินA  มีประโยชน์กับระบบไหลเวียนโลหิต และการเผาผลาญอาหารในร่างกาย
ช่วยลดการติดเชื้อหลังผ่าตัด  ช่วยลดอาการบวมด้วยนะคะ 

ถั่วแดง
บำรุงโลหิต ขจัดสารพิษในร่างกาย ลดอาการบวม ลดการติดเชื้อ ลดการอักเสบด้วยค่ะ 
สารพัดประโยชน์จริงๆนะคะ

ข้าวโพด :  "เส้นไหมข้าวโพด" 
มีลักษณะเป็นเส้นบางๆคล้ายเส้นไหม จะยาวยื่นพ้นออกมาตรงปลายฝักข้าวโพด 
มีรสออกหวานและในขณะเดียวกันก็เป็นแหล่งสะสมสารอาหารมากมายเช่นกันค่ะ 
มีคุณสมบัติในการขับปัสสาวะและช่วยในการลดบวม ยังสามารถช่วยลดความอ้วนได้อีกด้วยนะคะ

สาหร่าย
อุดมไปด้วยแร่ธาตุต่างๆที่ร่างกายต้องการ มีใยอาหาร และธาตุเหล็ก 
ช่วยปรับอุณหภูมิร่างกายให้อบอุ่น ลดอาการบวม และลดการช้ำได้ด้วยค่ะ

และเรื่องสุดท้ายที่อยากให้ทุกท่านระวังเป็นอย่างมาก 
คือเรื่องการดื่มสุรา และการสูบบุหรี่นะคะ
ต้องหลีกเลี่ยงอย่างน้อย 1เดือน ถ้าเป็นไปได้ หลีกเลี่ยง3เดือน จะดีมากเลยค่ะ

ด้วยรักและปรารถนาดีจากครอบครัวนานะ นะคะ
ขอบคุณที่ติดตามอ่านค่ะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ LINE: @ nanahospital.th