หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมหน้าอก] ปิดเคสเสื้อในโกงไซด์หน้าอกไปอีกรายด้วยซิลิโคน BellaGel Micro
나나성형외과
2019-07-16 11:26:27
สวัสดีค่ะ 
เรื่องราวเกี่ยวกับความสวยความงามกับนานะกลับมาแล้วนะคะ
วันนี้เป็นเรื่องราวของการศัลยกรรมเสริมหน้าอกด้วยซิลิโคนBellaGel Microค่ะ
แอบกระซิบกว่าหน้าอกทรงสวยมาก และขนาดพอดี 
พอเซ็กซี่เหมาะกับโครงสร้างของคนไข้ท่านนี้จริงๆค่ะ เราไปดูรีวิวของเธอพร้อมๆกันเลยนะคะ 

รายการศัลยกรรม : เสริมหน้าอกด้วยซิลิโคน BellaGel Micro 
ศัลยแพทย์ : คุณหมอฮวังดงยอน

10วันหลังผ่าตัด

14วันหลังผ่าตัด

ผ่าตัดมาได้ประมาณ 1เดือนแล้วค่ะ 
เลือกกรีดที่รักแร้ เวลาที่จะล้มตัวลงนอน หรือจะลุกขึ้นนั่ง แรกๆจะลำบากนิดนึงค่ะ
หลังผ่าตัดอาทิตย์นึง ขับรถไปโรงพยาบาลเองเลยนะคะ 
ไม่มีปัญหาอะไร และคุณหมอก็บอกว่าการผ่าตัดผ่านไปด้วยดี ทรงสวยมากด้วยค่ะ ^^
เคสของเรา ใส่ทั้งชุดชั้นในของคุณหมอและแบนด์รัดหน้าอกด้านบน เป็นเวลา 1เดือนนะคะ 
อึดอัดหน่อย แต่ก็ไม่มีปัญหากับการใช้ชีวิตประจำวันเลยค่ะ
เด่วนี้ เวลาดูหน้าอกทีไร อดยิ้มไม่ได้เลยค่ะ 
ตอนนี้ยังเป็นช่วงฟื้นตัวที่ร่องอกสามารถชิดได้มากกว่านี้ ต้องให้เวลาเค้านิดนึงนะคะ 
ตอนนี้อยากแกะแบนด์รัดหน้าอกออกเร็วๆ แล้วก็เปลี่ยนเป็นใส่เสื้อชั้นในสวยๆแล้วค่ะ

2เดือนหลังผ่าตัด
อาการบวมก็ลดลง ไซด์หน้าอกตอนนี้ เป๊ะอย่างที่ต้องการเลยค่ะ 
สองเดือนแล้ว หน้าอกแบบว่านิ่มมาก ㅋㅋㅋㅋ 
ชอบไซด์มาก ~~~ มีความสุขจัง ㅎㅎ
3เดือนหลังผ่าตัด
สามเดือนแล้วนะคะ เวลาผ่านไปไวจัง
พอหน้าอกใหญ่ขึ้น ชีวิตมันดีอย่างนี้นี่เอง ㅋㅋㅋㅋ
ความรู้สึกสัมผัสก็เป็นธรรมชาติมาก 
คิดไม่ผิดจริงๆค่ะ ที่เลือกเสริมหน้าอกด้วยซิลิโคนเบลล่าเจล
 และไซด์ที่คุณหมอเลือกให้ก็เป๊ะ พอดีตัวมาก 

ก่อนผ่าตัด สาหัสมั๊ยคะ ㅋㅋㅋ

4เดือนหลังผ่าตัด

อาการบวมตอนนี้ไม่มีแล้วนะคะ หน้าอกก็เด้งดึ๋งกว่าเมื่อก่อนมาก 
โดยภาพรวม ยิ่งเวลาผ่านไปก็ให้ความรู้สึกเหมือนว่าเป็นหน้าอกจริงของเรามากขึ้นนะคะ
คว้ารูปก่อนผ่าตัดมาดูทีไร ขำทุกทีเลยค่ะ แบบว่า ครั้งนึงชั้นเคยใส่เสื้อในโกงหน้าอกแบบนี้ด้วยหรือนี่

5เดือนหลังผ่าตัด
หน้าอกเป็นธรรมชาติมาก โดยเฉพาะความรู้สึกสัมผัสนะคะ 
หน้าอกเคลื่อนไหวอย่างเป็นธรรมชาติ ตามที่เค้าล่ำลือกันจริงๆค่ะ ㅋㅋㅋㅋ
ตอนนี้ใส่เสื้อคอกว้าง โชว์เนินอกได้อย่างสบายใจ ><

6เดือนหลังผ่าตัด
ไม่เคยพูดถึงวอลลุ่มหน้าอกเลย วอลลุ่มหน้าอกสวยมากจริงๆค่ะ
ตอนนี้เวลาใส่เสื้อโชว์เนินอก เปิดไหล่ จะทำให้เห็นเนินอกได้ชัดเจน
งานวอลลุ่มมาเต็ม ไลน์สวย หน้าอกชิด
เป็นปลื้มที่สุดเลยนะคะ ㅋㅋㅋㅋ

7เดือนหลังผ่าตัด
เพิ่งกลับจากไปทะเลมานะคะ ปกติแล้วจะไม่ใส่บิกินี่เลยค่ะ
ใส่ชุดว่ายน้ำที่เป็นแขนยาว คือเน้นการปิด ซ่อนรูปให้สุด 
แต่ตอนนี้ไม่แล้วค่ะ เน้นการเปิด โชว์หน้าอกใหม่ หน้าอกสวยแล้วความมั่นใจนี่พุ่งปรี๊ดเลยค่ะ ㅋㅋㅋ

8เดือนหลังผ่าตัด
มาพูดถึงเรื่องอาการปวดบ้างดีกว่า ผ่าตัดมาแปดเดือนแล้ว แน่นอนว่าไม่มีอาการปวดแล้วนะคะ 
เมื่อก่อน จะมีความรู้สึกจี๊ดๆบ้าง ช่วงเดือนสองเดือนแรกหลังผ่าตัด 
ตั้งแต่ขึ้นเดือนที่สาม ก็ไม่มีความรู้สึกแบบนั้นแล้วนะคะ 

9เดือนหลังผ่าตัด
หน้าอกสวยใช่มั๊ยคะ ^^ ทรงสวย วอลลุ่มงาม พอใจกับผลลัพธ์จากการผ่าตัดมากๆเลยค่ะ

10เดือนหลังผ่าตัด
สิบเดือนแล้วหรอคะ เวลาผ่านไปไวจัง 
รอยกรีด เรากรีดที่รักแร้นะคะ แน่นอนว่าตอนนี้เลือนหาย 
จางไปเหมือนกับรอยย่นที่ของผิวที่รักแร้แล้วค่ะ

11เดือนหลังผ่าตัด
ตอนนี้เป็นช่วงหน้าร้อน ไม่ว่าจะเป็นการใส่ชุดเดรส หรือเสื้อคอกว้าง
บิกินี่ หรือบราแบบไหน ความมั่นใจก็สูงสุดตลอดเลยค่ะ
ชอบจังเลย ~~~ㅋㅋㅋㅋㅋ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ LINE: @ nanahospital.th