หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ดูดไขมันร่างกาย] รีวิวศัลยกรรม หลายหลายเหตุผลของการเลือกดูดไขมันที่ NANA
나나성형외과
2019-08-13 10:30:45

สวัสดีค่ะ
ห่างหายจากเรื่องราวของการดูดไขมันไปนาน
วันนี้นานะรวบรวมรายละเอียดสั้นๆที่เข้าใจได้ง่าย 
เกี่ยวกับการดูดไขมันร่างกายมาให้ทุกท่านได้อ่านกันนะคะ

MAXIMUM LIPO คือ การดูดไขมันส่วนเกินของร่างกาย
แต่ยังคงเหลือปริมาณไขมันที่จำเป็นต่อร่างกายไว้
พร้อมกับจัดรูปทรงร่างกายใหม่ให้ส่วนงามค่ะ

เคสรีวิวจากคนไข้ท่านนี้ เป็นการดูดไขมันที่ต้นแขนนะคะ
จะสังเกตได้ว่า เวลาหนีบแขนเข้าข้างตัวแล้ว 
ท้องแขนยื่นออกมาเพราะไขมันส่วนเกินอย่างเห็นได้ชัดเจนเลยค่ะ

หลังดูดไขมันไปแล้ว1เดือนนะคะ 
หลายๆท่านเข้าใจว่าดูดไขมันแล้ว ร่างกายจะเล็กลงทันที
นั่นเป็นความเข้าใจที่ผิดนะคะ 
หลังดูดไขมัน ร่างกายจะค่อยๆเล็ก และกระชับขึ้นเรื่อยๆ
ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับความเอาใจใส่ดูแลบริเวณที่ทำการดูดไขมันของตัวคนไข้เองด้วยค่ะ

เคสนี้ เป็นเคสดูดไขมันต้นขา รวมไปถึงช่วงหัวเข่าด้วยนะคะ
หลังจากที่ดูดไขมันไป คนไข้ท่านนี้ดูแลตัวเองอย่างเคร่งครัด
ควบคุมอาหาร ใส่ชุดรัดตลอดเวลา และออกกำลังกายเพื่อกระชับหุ่น 
ผลลัพธ์จากการผ่าตัดจึงออกมาดีอย่างเห็นได้ชัดเจนเลยค่ะ

ดูดมากที่สุด เหลือน้อยที่สุด
เก็บไขมันที่จำเป็นชั้นใต้ผิวหนังไว้ 
กำจัดไขมันที่ไม่จำเป็นออกให้มากที่สุด 
เพื่อให้ได้ผลลัพธ์ที่ดีที่สุด เป็นเทคนิคเฉพาะที่ทำเพื่อส่วนนั้นๆค่ะ
ดูดไขมันหน้าท้อง
บริเวณหน้าท้อง เป็นจุดที่มีไขมันสะสมมากที่สุดนะคะ 
บริเวณหน้าท้อง จะแยกเป็นหน้าท้องส่วนบน และหน้าท้องส่วนล่าง
ไขมันหน้าท้อง ไม่ใช่มีแค่ที่หน้าท้องอย่างเดียว
บางท่านไขมันเลยไปจนถึงเอว และอ้อมไปด้านหลังเอวด้วยนะคะ 
สำหรับท่านที่ต้องการสร้างหุ่นS-LINE จำเป็นต้องดูดจัดรูปร่าง
โดยการดูดไขมันหน้่ท้องบนล่าง + ดูดไขมันเอว + ดูดไขมันหลังเอว ไปพร้อมกันๆค่ะ 

ปริมาณไขมันที่สามารถดูดออกมาจากหน้าท้องได้
ประมาณ 1000~2500cc
น้ำหนักจะลดลงประมาณ ประมาณ 3~5kg
ลดรอบเอวได้ประมาณ ประมาณ 5~10cm 
(แล้วแต่ขนาดของแต่ละคน)
จำเป็นต้องใส่ชุดรัดเพื่อปรับสรีระหลังผ่าตัดประมาณ 3 เดือนนะคะ

ดูดไขมันร่างกายกับคุณหมอฮวังดงยอ 
รับรองไม่ผิดหวังในฝีมือคุณหมอแน่นอนนะคะ 
ไม่ว่าจะเป็นงานแรก หรือว่างานแก้ของการกระชับหุ่น 
เดินหน้าลุยเข้ามาหาคุณหมอฮวังได้เลยค่ะ 

ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ไลน์ @nanahospital.com ค่ะ