แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมจมูก] "อ๋อยร๋อย จกตา" เอาตัวเข้าแลก ~ใครว่าเสริมดั้ง ต้องใช้แต่ซิลิโคนเสมอไป
나나성형외과
2019-08-15 16:32:14

สวัสดีค่ะ 
ช่วงนี้มีเหล่าคนดังแวะเวียนมาเยี่ยมนานะอย่างต่อเนื่องเลยนะคะ
และ"น้องอ๋อยร๋อย จกตา"
ก็เป็นหนึ่งในนั้น ที่แวะมาหาคุณหมอคิมฮยองจุน เพื่อให้แก้ปัญหาที่สุดจะทนแล้วค่ะ
นั่นก็คือปัญหาเกี่ยวกับ "ทรงจมูก" นะคะ ಥ_ಥ

จากภาพ
ปลายจมูกน้องเหินขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งเหิน ยิ่งดูผิวรั้งขึ้น
ปลายสั้น และรูจมูกล้มไปด้านนึงนะคะ o(╥﹏╥)o

มาถึงที่โรงพยาบาลก็ทำการตรวจร่างกายกันก่อน 
เพื่อหาสาเหตุของปัญหาค่ะ

จากนั้นก็ไปเปลี่ยนชุดคนไข้ เพื่อเตรียมพบคุณหมอและเข้าผ่าตัดนะคะ 

ปัญหาของอ๋อยร๋อย คือ
ติดเชื้อที่จมูก ซึ่งเป็นผลให้ปลายจมูกเหินขึ้นค่ะ
o(╥﹏╥)o
เพื่อแก้ไขปัญหาทั้งหมด แต่ยังคงได้ดั้งและทรงจมูกที่สูงกว่าเดิม
คุณหมอคิมฮยองจุนจึงเลือกใช้วิธีการถอดซิลิโคนเก่าออก
แล้วทำการเสริมดั้ง ด้วยการปลูกถ่ายเนื้อเยื่อ 
ในส่วนของปลายจมูก จะเป็นการใช้กระดูกซี่โครงเพื่อเพิ่มความยาวให้กับส่วนปลายที่ถูกรั้งขึ้นค่ะ
เรียกว่าเป็นการใช้ชิ้นส่วนของร่างกายมาตกแต่งจมูกก็ว่าได้นะคะ 
ถึงการปลูกถ่ายเนื้อเยื่อที่ดั้ง ความสูงจะได้ไม่เท่ากับการเสริมซิลิโคน
แต่ว่าเป็นเนื้อเยื่อของร่างกายตัวเอง จะไม่ก้อให้เกิดอาการระคายเคือง หรือติดเชื้อได้ในภายหลังค่ะ
O(≧▽≦)O

เทคนิคล้ำมากจริงๆนะคะคุณหมอหล่อของเรา ✌.ʕʘ‿ʘʔ.✌

หลังจากที่อธิบายสถานการณ์ และวิธีการรักษาเรียบร้อยแล้ว  
ก็ถ่ายภาพเป็นที่ระลึกร่วมกับคุณหมอนิดนึงค่ะ

จากนั้นก็ถึงเวลาโบกมือบ๊ายบาย พาน้องอ๋อยเข้าห้องผ่าตัดแล้วนะคะ 

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็ไลฟ์เรียกกำลังใจจากแฟนๆนิดนึง 
ขนาดว่าผ่าตัดตั้งแต่เช้าที่เกาหลี ที่ไทยก็จะช้ากว่าเกาหลีไปสองชั่วโมง
ยังมีแฟนๆของน้องตื่นมาให้กำลังอย่างเต็มเปี่ยมเลยค่ะ 

อ๋อยร๋อย จกตา ของเรา หลังผ่าตัด ทรงจมูกจะเปลี่ยนไปอย่างไร 
แอบแง้มว่า น้องมีรูจมูกแล้วนะคะ  (●´ω`●)

(づ。◕‿‿◕。)づ แล้วพบกันเอนทรี่หน้าค่ะ 
ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะคะ

ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ไลน์ @nanahospital.com ค่ะ