หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมจมูก] "อ๋อยร๋อย จกตา" เอาตัวเข้าแลก ~ใครว่าเสริมดั้ง ต้องใช้แต่ซิลิโคนเสมอไป
나나성형외과
2019-08-15 16:32:14

สวัสดีค่ะ 
ช่วงนี้มีเหล่าคนดังแวะเวียนมาเยี่ยมนานะอย่างต่อเนื่องเลยนะคะ
และ"น้องอ๋อยร๋อย จกตา"
ก็เป็นหนึ่งในนั้น ที่แวะมาหาคุณหมอคิมฮยองจุน เพื่อให้แก้ปัญหาที่สุดจะทนแล้วค่ะ
นั่นก็คือปัญหาเกี่ยวกับ "ทรงจมูก" นะคะ ಥ_ಥ

จากภาพ
ปลายจมูกน้องเหินขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งเหิน ยิ่งดูผิวรั้งขึ้น
ปลายสั้น และรูจมูกล้มไปด้านนึงนะคะ o(╥﹏╥)o

มาถึงที่โรงพยาบาลก็ทำการตรวจร่างกายกันก่อน 
เพื่อหาสาเหตุของปัญหาค่ะ

จากนั้นก็ไปเปลี่ยนชุดคนไข้ เพื่อเตรียมพบคุณหมอและเข้าผ่าตัดนะคะ 

ปัญหาของอ๋อยร๋อย คือ
ติดเชื้อที่จมูก ซึ่งเป็นผลให้ปลายจมูกเหินขึ้นค่ะ
o(╥﹏╥)o
เพื่อแก้ไขปัญหาทั้งหมด แต่ยังคงได้ดั้งและทรงจมูกที่สูงกว่าเดิม
คุณหมอคิมฮยองจุนจึงเลือกใช้วิธีการถอดซิลิโคนเก่าออก
แล้วทำการเสริมดั้ง ด้วยการปลูกถ่ายเนื้อเยื่อ 
ในส่วนของปลายจมูก จะเป็นการใช้กระดูกซี่โครงเพื่อเพิ่มความยาวให้กับส่วนปลายที่ถูกรั้งขึ้นค่ะ
เรียกว่าเป็นการใช้ชิ้นส่วนของร่างกายมาตกแต่งจมูกก็ว่าได้นะคะ 
ถึงการปลูกถ่ายเนื้อเยื่อที่ดั้ง ความสูงจะได้ไม่เท่ากับการเสริมซิลิโคน
แต่ว่าเป็นเนื้อเยื่อของร่างกายตัวเอง จะไม่ก้อให้เกิดอาการระคายเคือง หรือติดเชื้อได้ในภายหลังค่ะ
O(≧▽≦)O

เทคนิคล้ำมากจริงๆนะคะคุณหมอหล่อของเรา ✌.ʕʘ‿ʘʔ.✌

หลังจากที่อธิบายสถานการณ์ และวิธีการรักษาเรียบร้อยแล้ว  
ก็ถ่ายภาพเป็นที่ระลึกร่วมกับคุณหมอนิดนึงค่ะ

จากนั้นก็ถึงเวลาโบกมือบ๊ายบาย พาน้องอ๋อยเข้าห้องผ่าตัดแล้วนะคะ 

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดก็ไลฟ์เรียกกำลังใจจากแฟนๆนิดนึง 
ขนาดว่าผ่าตัดตั้งแต่เช้าที่เกาหลี ที่ไทยก็จะช้ากว่าเกาหลีไปสองชั่วโมง
ยังมีแฟนๆของน้องตื่นมาให้กำลังอย่างเต็มเปี่ยมเลยค่ะ 

อ๋อยร๋อย จกตา ของเรา หลังผ่าตัด ทรงจมูกจะเปลี่ยนไปอย่างไร 
แอบแง้มว่า น้องมีรูจมูกแล้วนะคะ  (●´ω`●)

(づ。◕‿‿◕。)づ แล้วพบกันเอนทรี่หน้าค่ะ 
ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะคะ

ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ไลน์ @nanahospital.com ค่ะ