หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมตา-ลิฟติ้ง] แค่แก้ตา กับยกกระชับใบหน้า จะอะไรสวยขึ้นได้ขนาดนี้
나나성형외과
2019-08-20 14:33:05
สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้วนะคะ

วันนี้นานะมาเรื่องราวของสาวออฟฟิศ 
ที่วันนึงตื่นขึ้นมาแล้วพบว่า ตัวเองดู"แก่"นำเพื่อนรุ่นราวคราวเดียวกันไปเยอะ
เธอจึงต้องลุกขึ้นอัพความสวย คืนความสาวให้กับตัวเองกันนิดนึงนะคะ
ไปดูเรื่องราวของเธอกันเลยค่ะ

นามแฝง 빵숑잉
รายการผ่าตัด : (แก้ไข) ศัลยกรรมตาสองชั้นด้วยการเย็บ, เปิดหัวตา , ปรับกล้ามเนื้อตา , 
ลิฟติ้ง, สลายไขมันหน้า

สวัสดีค่ะ เมื่อ6ปีก่อน เคยทำตาสองชั้น และเปิดหัวตาไปเรียบร้อยแล้วนะคะ
แต่หัวตาที่เปิดไป มันไม่เท่ากันค่ะ o(╥﹏╥)o
แล้วเส้นตาสองชั้นก็เล็กเกินไปด้วย o(╥﹏╥)o เครียดเลยค่ะทีนี้ 
ภาพของเราด้านล่างนี้คือ ทำศัลยกรรมตามาแล้วนะคะ o(╥﹏╥)o

เราอยากแก้ชั้นตา ก็เลยเริ่มมองหาโรงพยาบาลศัลยกรรม
ทั้งหาโรงพยาบาลที่ถูกใจ และยังเข้าไปปรึกษาด้วยตัวเอง
ในที่สุดก็ เลือกนานะค่ะ!!
ที่ตัดสินใจเลือกนานะก็เพราะว่า คุณหมอให้คำปรึกษาดีมาก
และยังมีชื่อเสียงในการศัลยกรรมตา 
ไหนๆก็จะทำตาแล้ว เราอยากเปิดหัวตาใหม่ แล้วก็เปิดช่วงหางตา
ให้ได้ตาหวานๆไปพร้อมกันเลยนะคะ 
แต่คุณหมอบอกว่า ช่วงหางตา ยาวในระดับนึงแล้ว ไม่จำเป็นต้องเปิดเพิ่มอีกค่ะ
การผ่าตัดของเราจึงเป็น การแก้ไขชั้นตา + ปรับกล้ามเนื้อตา และแก้ไขหัวตานะคะ 
อยากได้เส้นตาสองชั้นแบบ out-line ชอบเส้นตาสองชั้นแบบนั้นมากจริงๆค่ะ
หลังผ่าตัดมา มีทั้งอาการบวม และรอยช้ำ แต่เชื่อมั๊ยคะว่าไลน์เส้นตาสองชั้น ถูกใจเรามากจริงๆ

อายุของเราไม่ได้มากนะคะ แต่ว่าโหนกแก้มด้านหน้ายื่นออกมามาก
แล้วก็เห็นเส้นกรอบหน้าไม่ชัดเจน เพราะความหย่อนคล้อย
เครียดเลยค่ะจุดนี้ ㅠㅠㅠ 
เจอหน้าคุณหมอแล้วคุณหมอทักเรื่องใบหน้าที่หย่อนคล้อยทันที 
เราก็เลยไม่ลังเลที่จะตัดสินใจผ่าตัด รีบโอเคเลยค่ะ 
ลองดูกันชัดๆเลยนะคะว่าหน้าเราหย่อนแค่ไหน ㅠㅠㅠㅠ

หลังจากผ่าตัดแล้ว สัมผัสได้ถึงความกระชับที่ถูกไหมliftขึ้นทันที 
ตอนนี้ยังไม่สามารถอ้าปากกว้างได้นะคะ ต้องระวังหน่อย
แต่เพราะว่าสัมผัสได้ทันทีว่าใบหน้าของเรากระชับขึ้น ชอบมากเลยค่ะ ~~

8วันหลังผ่าตัด
เราตัดไหมไปเมื่อวานนะคะ
ถึงจะตัดไหมไปแล้ว แต่ก็ยังเหลือรอยช้ำและอาการบวมอยู่
แต่เรื่องพวกนี้ เมื่อเวลาผ่านไปก็จะค่อยๆดีขึ้นเอง ต้องให้เวลาเค้านิดนึงนะคะ

เทียบให้ดูนะคะว่าหน้าเรากระชับขึ้นทันที หลังผ่าตัดไปประมาณ 1สัปดาห์ค่ะ

1เดือน หลังผ่าตัด
เราเป็นคนที่ช้ำง่ายอยู่แล้ว พอผ่าตัดทั้งตา ทั้งลิฟติ้ง หน้าเลยบวมมากหน่อยนะคะ
แอบเครียดเบาๆ เราก็เลยทานพวกอาหารที่มีส่วนช่วยในการฟื้นตัว 
อาการบวม และรอยช้ำก็เลยหายเร็วขึ้นค่ะ

ตอนนี้มีแต่คนทักว่าเส้นตาสองชั้นของเราสวยมาก
ไปทำตากับลิฟติ้งที่ไหนมา 
ก่อนหน้านี้ เพราะว่าเส้นตาสองชั้นเล็กมาก และไม่เท่ากัน
กรอบหน้าก็ไม่ชัดเจน และหย่อนคล้อย เวลาถ่ายรูปที ต้องแต่งภาพกันยกใหญ่เลยนะคะ
ตอนนี้ไม่ต้องทำแล้วค่ะ(▰˘◡˘▰)
ในส่วนของการลิฟติ้ง ยิ่งอาการบวมลดลงเรื่อยๆ ก็ยิ่งสัมผัสได้ถึงความกระชับ
ความรู้สึกไม่เหมือนตอนแรกที่ตึงจัดออกมาเลยแบบนั้นนะคะ
อ้าปากได้สะดวกขึ้น แต่งหน้า ใส่คอนแทกซ์เลนซ์ได้แล้ว
ชอบมากเลยค่ะ (✿◠‿◠)

เรื่องราวการฟื้นตัวหลังผ่าตัดของสาวน้อยท่านนี้ยังไม่จบเพียงเท่านี้
พบกับเธอได้ในพาร์ทหน้านะคะ 
ขอบคุณที่ติดตามอ่านค่ะ

ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ไลน์ @nanahospital.com ค่ะ