หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมหน้าอก] รีวิวศัลยกรรม เสริมBellaGel Microด้วยการกรีดใต้ราวนม
나나성형외과
2019-09-25 14:36:53

สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้วนะคะ 

ไม่ได้พูดถึงเรื่องของการศัลยกรรมหน้าอกมาพักใหญ่เลยทีเดียว 
วันนี้นานะมีรีวิวหน้าอกสวยๆมาเล่าสู่กันฟังค่ะ 
ไปดูกันเลยนะคะ

ทำหน้าอกมาแล้ว3สัปดาห์ เพิ่งได้โอกาสมาเขียนรีวิวค่ะ
ทรงสวยมากใช่มั๊ยคะ

"อยากทำหน้าอก" ความคิดนี้มีอยู่ตลอดเวลา
สุดท้าย ตัดสินใจว่าจะทำหน้าอกแน่นอนแล้ว ก็เดินหน้าต่อกับการหาโรงพยาบาลที่ไว้วางใจได้
หลังจากหาข้อมูล และลองเข้าไปปรึกษาตามโรงพยาบาลศัลยกรรมต่างๆ อยู่ประมาณ 1ปี
 ก็ตัดสินใจเลือกนานะ ด้วยเหตุผลหลายประการ ไม่ว่าจะเป็น

• ศัลยแพทย์ที่ทำการผ่าตัดให้นั้น เป็นศัลยแพทย์เฉพาะทางเกี่ยวกับการเสริมหน้าอก
  • วิธีการให้คำปรึกษา ที่ลงรายละเอียดและใส่ใจในการตอบคำถาม
  • ความปลอดภัยในการผ่าตัด 
  • การดูแลหลังการผ่าตัด
  • ค่าใช้จ่าย และความรับผิดชอบที่มีต่อคนไข้นะคะ

เข้าไปปรึกษาที่นานะ และจองคิวผ่าตัด 
1เดือนให้หลังจากที่จองคิว เราก็เข้าผ่าตัด และตอนนี้ครบ 21วันแล้วค่ะ

มาพูดถึงสถานการณ์ปัจจุบันของเรานะคะ
ครบ 3สัปดาห์  ตรงบริเวณเนินอกนิ่มแล้ว ทรงเริ่มเข้าที่มากยิ่งขึ้น 
ให้ความรู้สึกเหมือนหน้าอกจริงของเรามากขึ้นเรื่อยๆ มีความเด้งดึ๋ง
เวลานอน ยังต้องพยายามนอนหงายให้ตลอดอยู่ ซึ่งสำหรับเราแล้ว เรื่องนี้ยากมากจริงๆค่ะ 
ก็เลยมีบางจังหวะที่นอนตะแคงข้างบ้างนะคะ 
มาพูดถึงขนาดกันบ้างดีกว่า
หน้าอกของเราทั้งสองข้างใช้ซิลิโคนไซด์ 280CC (full B~C) เท่ากันค่ะ 
หลังผ่าตัด กลับมาถึงบ้านแล้วลองวัดไซด์หน้าอกคร่าวๆเอง 
ได้คัพCเลยนะคะ >__<
ตอนนี้ยังใส่เสื้อชั้นในของโรงพยาบาลอยู่ 
ตั้งแต่1เดือนเป็นต้นไป สามารถเปลี่ยนไปใส่ sport braได้นะคะ 

ตอนแรก บอกคุณหมอว่าอยากได้แบบ FullC เลย 
ไหนๆจะทำหน้าอกทั้งที ก็อยากได้ใหญ่ๆไปเลยนะคะ
แต่เนื่องด้วยสภาพร่างกายของเรา ถ้าใส่ไซด์Full C จะใหญ่เกินไป
คุณหมอจึงเลือกไซด์ 280ให้
เชื่อผู้เชี่ยวชาญดีที่สุดนะคะ เพราะหน้าอกของเราออกมาเป๊ะ เหมาะสมกับรูปร่าง สวยมากเลยค่ะ

มาพูดถึงรอยกรีดกันค่ะ
แผลของเรา ไม่มีไหมแต่ใช้วิธีแปะกาวสมานแผล ซึ่งทำให้แผลติดกันได้อย่างรวดเร็ว
ตอนนี้กาวสมานแผลหลุดออกมาเหมือนเป็นสะเก็ดแผลเรียบร้อยแล้วนะคะ 
(แสดงว่าแผลติดกันสนิทแล้วค่ะ)
ยังคงหลงเหลือสะเก็ดแผลเล็กน้อย 
พอครบ 1เดือนเป็นต้นไป ก็สามารถทายาที่ช่วยเรื่องรอยแผลเป็นได้นะคะ

สาเหตุที่เลือกนานะ เพราะว่า 
เราหาข้อมูลมาเยอะ มีบางเคสบอกว่า หลังผ่าตัดแล้วเกินเลือดคั่งบ้าง
ช้ำบ้าง อึดอัดหายใจไม่สะดวก แต่สำหรับเราแล้ว มีแค่ความรู้สึกเดียวคือ
อยู่ดีๆหน้าอกก็ใหญ่ขึ้นทันตาเห็นเท่านั้น ไม่มีอาการอื่นๆเกิดขึ้นเลยค่ะ

ซิลิโคนที่เลือกคือ เบลล่าเจลค่ะ
ทำไมถึงไม่เลือกตัวที่แพงที่สุดอย่าง โมติว่า 
เราลองสัมผัสทั้งโมติว่า เบลล่าเจล เซบิ้น และซิลิโคนตัวอื่นมาแล้วนะคะ 
เราชอบความรู้สึกสัมผัสของเบลล่าเจลมากที่สุด
คิดว่ามันเหมาะกับตัวเองค่ะ ทั้งเด้งดึ๋ง แต่ยังให้ความรู้สึกกระชับ
ตัดสินใจไม่ผิดจริงๆนะคะ ><

เล่ามาตั้งนาน ลืมให้ดูรูปbeforeเลยค่ะ 
ว่าก่อนเสริมหน้าอก หน้าอกของเรามีมากน้อยแค่ไหน ㅋㅋㅋㅋ

รีวิวของเรายังไม่จบนะคะ 
จะคอยมาอัพเดทการฟื้นตัวหลังจากผ่าตัดให้ได้ชมเรื่อยๆนะคะ 
ขอบคุณที่ติดตามค่ะ

ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ไลน์ @nanahospital.com ค่ะ