หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ปลูกถ่ายไขมันใบหน้า] รีวิวศัลยกรรม มาถาม-ตอบไป เกี่ยวกับทุกข้อสงสัย ของการปลูกถ่ายไขมันใบหน้า
나나성형외과
2019-12-02 16:38:32
สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้วนะคะ 
เรื่องราวของความงามที่นานะนำมาพูดคุยในวันนี้
เป็นเรื่องของคำถามที่ถูกสอบถามเข้ามามากที่สุด
เกี่ยวกับการปลูกถ่ายไขมันใบหน้าค่ะ 
จะมีอะไรบ้าง ไปดูรายละเอียดกันเลยนะคะ 

Q. การปลูกถ่ายไขมัน เป็นอันตรายต่อร่างกายหรือไม่?
A: ไม่เป็นอันตรายนะคะ เพราะว่าไขมันที่นำมาปลูกถ่ายนั้น 
เป็นไขมันจากร่างกายคนไข้เองค่ะ 
ร่างกายของเราไม่ต่อต้านเซลล์ของตัวเองอยู่แล้วนะคะ

Q. เลือกดูดไขมันจากจุดไหนได้บ้าง?
A. หน้าท้อง และต้นขาด้านใน
โดยส่วนมากแล้ว คุณหมอจะเลือกจากต้นขาด้านในก่อนนะคะ

Q. ปลูกถ่ายไขมันหน้าแล้ว ผลลัพธ์จะอยู่ได้นานแค่ไหน?
A: ไม่สามารถตอบเป็นตัวเลขจำนวนปีได้ตายตัวนะคะ
ขึ้นอยู่กับการดูแลตัวเองด้วยค่ะ
ไขมันจะใช้เวลา 4-6สัปดาห์แรกในการเซตตัว 
ช่วงนี้จะต้องดูแลไม่ให้เกิดการกดทับ 
ไม่ไปอบไปน้ำ ซาวน์น่า หรือออกกำลังกายหนักนะคะ
และ
ไขมันสามารถสลายไปได้ในรูปแบบของเหงื่อ
ท่านที่ชอบไปซาวน์น่า ชอบออกกำลังกายหนัก 
ไขมันที่ปลูกถ่ายไปจะสลายได้ไวกว่าท่านที่ไม่ค่อยออกกำลังกายค่ะ 
ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับการเผาผลาญไขมันของร่างกายแต่ละท่านด้วยนะคะ

Qสามารถปลูกถ่ายไขมันหน้าได้ที่จุดใดบ้าง?
A:  คำถามนี้ เป็นอีกหนึ่งคำถามที่ถูกสอบถามเข้ามามากนะคะ
ตำแหน่งที่สามารถปลูกถ่ายไขมันหน้าได้นั้น คือ
★หน้าผาก★
★ขมับ★
★ร่องแก้ม★
★แก้มลูกส้ม★
★ปลายคาง★
★เปลือกตา★ 
★ใต้ตา★
★แกนจมูก★
★ริมฝีปากค่ะ★

Q. บริเวณที่ปลูกถ่ายไขมัน และบริเวณที่ถูกดูดไขมันออกไป 
ต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า
A. ในช่วง1เดือนแรก งดการไปซาวน์น่า งดการออกกำลังกายหนัก
และที่สำคัญคือ งดดื่มเหล้า และงดการสูบบุหรี นะคะ
เพราะ2ปัจจัยนี้ อาจก่อให้เกิดการติดเชื้อ และอาการอักเสบได้ค่ะ 
ช่วง 4-6สัปดาห์แรก ระวังการกดทับในบริเวณที่ปลูกถ่ายไขมันไป 
และงดการใส่หมวกนะคะ

Q. อยากลดบวมเร็วๆต้องทำอย่างไร?
A. เดินออกกำลังเยอะๆค่ะ เมื่อเลือดมีการไหลเวียน 
อาการบวมก็จะลดลงเร็ว และการเซตตัวของไขมันก็จะเข้าที่เร็วขึ้นด้วยนะคะ
การอยู่กับที่ หรือนอนพักเฉยๆ จะทำให้อาการบวมอยู่กับเรานาน
และฟื้นตัวช้าค่ะ

Q. ควรปลูกถ่ายไขมันแบบพอดีๆ หรือว่าให้ปังๆเต็มหน้าไปเลย แต่ก็กลัวจะเป็นปลาทอง
A. แนะนำให้ปลูกถ่ายให้เต็มที่เลยนะคะ 
เพราะหลังจากไขมันเซตตัวแล้ว 
ไขมันจะดูยุบลงไปประมาณ 30-40%จากตอนแรกที่ปลูกถ่ายไปค่ะ

Q. นอกจากหน้าแล้ว สามารถปลูกถ่ายไขมันที่บริเวณไหนของร่างกายได้บ้าง
A. นอกจากใบหน้าแล้ว ไขมันสามารถปลูกถ่ายได้ที่
★หน้าอก★ แทนการเสริมซิลิโคน แต่ไม่สามารถคงสภาพได้เหมือนซิลิโคนนะคะ
★หลังมือ★
และ★สะโพก★เพื่อสร้างHip upค่ะ

ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ไลน์ @nanahospital.com ค่ะ