หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมจมูก-ปลูกถ่ายไขมันหน้า] สาวแบ๊ว สวยจบ ครบทีเดียวที่นานะ
나나성형외과
2020-01-06 18:35:00

สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้วนะคะ
ห่างหายไปนานเลยกับเรื่องเล่าเกี่ยวกับความงาม
วันนี้เป็นเรื่องราวของสาวน้อยท่านนึงที่ต้องการปรับภาพลักษณ์ของตัวเองให้ดูดีขึ้น สวยขึ้น 
เธอศึกษาจากรีวิวมามากพอสมควรว่า 
ถ้าต้องการสวยขึ้นโดยที่ไม่ต้องทุบทั้งหน้า 
ก็แค่ทำศัลยกรรมตา และศัลยกรรมจมูกเท่านั้น ก็จะสวยขึ้น
เธอจึงจองปรึกษาศัลยกรรมตา และจมูกเข้ามาที่นานะ
และมาพบกับความจริงที่ว่า
ตาเธอโตมาก และกระบอกตาใหญ่

หัวตากับเส้นตาสองชั้นก็เชื่อมต่อกันสวยเป็นเส้นเฉียบพอดี

มีช่วงหางตา ถ้าต้องการดึงหางตาลงมาด้วยวิธีการเปิดกรอบหางตา และใต้หางนั้น
สามารถทำได้เช่นกัน แต่คุณหมอเห็นว่าไม่ได้จำเป็นขนาดนั้น
ตาปัจจุบันของเธอก็สวย และรับกับใบหน้าแล้วนะคะ

เพื่อให้จุดประสงค์ของเธอบรรลุผล
คุณหมอแนะนำรายการผ่าตัด "ปรับทรงจมูก" , "ปลูกถ่ายไขมันใบหน้า"
ใบหน้าของเธอตอนนี้ขาดวอลลุ่ม ขาดไขมันในบางจุด
ใบหน้าจึงดูโทรม ดูมีอายุ 
ในส่วนของทรงจมูกนั้น เธอเป็นคนมีดั้ง มีจมูกนะคะ 
แต่จมูกสั้น และตำแหน่งของดั้งอยู่ต่ำไป
เพียงแค่ปรับวอลลุ่มใบหน้าให้รับกับทรงจมูกใหม่ 
เพียงแค่นี้ ภาพลักษณ์ของเธอก็จะเปลี่ยนเป็นสาวน้อยสุดสวยแล้วค่ะ

เราไปดูเรื่องราวของเธอกันนะคะ

รายการศัลยกรรม : เสริมจมูก เหลาฐาน , ปลูกถ่ายไขมันใบหน้า

หลังผ่าตัด
วันนี้เราเดินทางมาผ่าตัดคนเดียว
พยาบาลเช็คสภาพร่างกายหลังผ่าตัดของเราว่า 100%แล้ว 
จึงให้เราออกจากโรงพยาบาลค่ะ 
ร้านยาอยู่ใกล้กับโรงพยาบาลมากนะคะ และเปิดตลอด 24ชั่วโมงด้วย
ยาที่เราได้รับนั้น เป็นยารับประทานหลังอาหาร เช้า กลางวัน เย็น เป็นเวลา 7วัน 
และขี้ผึ้งที่เป็นยาเชื่อมแผล ที่ต้องทาบริเวณหน้าจมูก
บริเวณที่คุณหมอกรีดopenค่ะ 
บริเวณที่ติดพาสเตอร์ทั่วใบหน้านั้น เกิดจากการปลูกถ่ายไขมันนะคะ
บริเวณเหล่านี้ ไม่ต้องทาขี้ผึ้งค่ะ

7วันหลังผ่าตัด
ตัดไหมเรียบร้อยแล้วนะคะ 
ตำแหน่งที่ตัดไหมของเราในวันนี้คือ หน้าจมูก 
และบริเวณต้นขาที่ดูดไขมันออกมาปลูกถ่ายที่ใบหน้าค่ะ
คุณหมอให้เราทาขี้ผึ้งต่ออีกวันนะคะ 

ลืมเล่าให้ฟังถึงวันที่มาถอดผ้ากอซในจมูกนะคะ
หลังผ่าตัด 2วัน เราก็กลับมาที่โรงพยาบาลอีกครั้งเพื่อถอดสำลีในจมูกค่ะ 
หลังจากที่นำสำลีออกไปแล้ว พยาบาลก็ทำความสะอาดแผลทั้งด้านในและนอกจมูกให้นะคะ
และให้ทาขี้ผึ้งในรูจมูก เช้าเย็น ควบคู่กับแผลที่หน้าจมูกไปด้วยค่ะ 
เราตัดไหมแล้วในวันนี้ แต่ยังเหลือไหมในรูจมูกที่เป็นไหมละลายนะคะ
ไม่ต้องตัด ไม่เกิน 8สัปดาห์ ไหมก็จะหล่นออกมาเองค่ะ 

วันนี้เป็นวันแรกที่ได้ล้างหน้านะคะ 
(ทางโรงพยาบาลจัดการขัดผิว ขัดหน้า ขัดจมูกให้หน้าใสปิ๊งเลยค่ะ)
ไม่ได้ล้างหน้ามา7วัน เป็นอะไรที่ทรมาณใจมากจริงๆนะคะ 
ดีหน่อยที่ช่วงที่เราเลือกผ่าตัดเป็นช่วงอากาศเย็นขึ้นแล้ว 
ไม่มีเหงื่อออกให้รู้สึกเหนียวตัวเหนียวใบหน้าเลยค่ะ 

14วันหลังผ่าตัด
ขอแต่งหน้าจัดเต็มนิดนึงนะคะ 
เราเป็นคนที่ตาโตอยู่แล้ว เวลาออกไปข้างนอก 
จะเน้นความสนใจโดยการแต่งตาและใส่คอนแทคเลนส์
เพราะใบหน้าเราก่อนหน้านี้ ไม่มีจุดเด่นอื่นอีกเลยค่ะ
แต่ตอนนี้เชิดหน้าได้อย่างมั่นใจ 
ตาโต จมูกสลิมปลายพุ่ง และวอลลุ่มใบหน้าที่ช่วยย้อนวัยให้กลายเป็นสาวหวาน 
ขอบคุณคุณหมอค่ะ