แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ลดโหนกแก้ม จมูก ปรับชั้นตาและปรับกล้ามเนื้อตา] ทุ่มทุนสร้าง 28ล้านวอน ใครว่าสาวเกาหลีเค้าทยอยทุบหน้
나나성형외과
2020-01-06 18:37:28

สวัสดีค่ะ
นานะมาแล้วนะคะ 
ปิดท้ายสัปดาห์ด้วยรีวิวจากสาวเกาหลี ที่จะผ่าตัดทั้งที 
ก็ทุ่มมันหมดตัว ปิดบัญชีเงินฝากกันไปเลย เพื่อโครงหน้า ตา จมูกใหม่
เราไปดู Beforeของเธอกันก่อนนะคะ 

โครงหน้าเดิมของเธอ ก็ไม่ได้แย่ซะทีเดียว 
เป็นโครงหน้าของสาวเกาหลีที่สามารถพบได้ทั่วไป คือ
ตาเล็ก โหนกแก้มใหญ่ มีดั้งจมูกแต่โดยภาพรวมแล้วทรงจมูกไม่สวยค่ะ
เราไปดูรีวิวการพลิกโฉม ทุ่มทุนสร้างครั้งใหญ่ในชีวิตของเธอกันค่ะ

สวัสดีค่ะ เป็นคนโซลนะคะ ตอนนี้อายุ24ปีแล้ว
ตั้งแต่เกิดมา ไม่เคยทำศัลยกรรมอะไรเลยนอกจากโบทอกซ์กรามเป็นระยะๆค่ะ
เราคิดว่าตัวเองเป็นคนที่มีโครงหน้าใหญ่ โดยเฉพาะโหนกแก้ม
ตาก็เหมือนคนที่ง่วงนอนตลอดเวลา และหน้าแก่กว่าอายุจริง มากๆเลยค่ะ
หลังจากที่หารายละเอียดเกี่ยวกับการผ่าตัดมาพักใหญ่ 
ก็ตัดสินใจเข้ารับการผ่าตัดนะคะ 
โดยส่วนตัวแล้ว เราไม่ต้องการโครงหน้าเล็กแหลม
ต้องการให้โครงหน้าเราดูเรียวขึ้น และดูรับกับใบหน้าภาพรวม 
อยากได้ดวงตาที่ดูสดใส 
และทรงจมูกที่ดูพุ่งขึ้น ปลายไม่ตกเหมือนจมูกทรงปัจจุบันนะคะ 

รายการศัลยกรรม : 
ลดขนาดโหนกแก้ม, 
กรีดตาสองชั้น และปรับกล้ามเนื้อตา, 
ศัลยกรรมจมูก

หลังผ่าตัด 2วัน
เมื่อวานนี้ เราไปโรงพยาบาลเพื่อถอดสำลีในจมูกมาค่ะ 
ชีวิตดีขึ้นทันทีเลย & พยาบาลทำแผลที่บริเวณหูที่สกัดกระดูกอ่อนออกมาด้วยนะคะ
ออกตัวด้วยรอยช้ำที่เป็นสีเหลือง ถือว่าเป็นสัญญาณที่ดีมากเลยนะคะ 
(ปกติแล้ว สีจากรอยช้ำจะเป็น ม่วง --> เขียว --> เหลือง นะคะ)
ตอนนี้เหลือแค่รอลดบวม ดูแลแผลภายนอกให้แห้งตลอดเวลา 
ส่วนของแผลภายในปากนั้น (เกิดจากการลดขนาดโหนกแก้ม)
ต้องทำให้ปากสะอาดอยู่ตลอดเวลา โดยการขยันบ้วนปากและแปรงฟันเรื่อย
ทุกๆชั้วโมง และแปรงฟันทุกครั้งที่มีการรับประทานอาหารเข้าไปค่ะ
ระวังการกระทบกระเทือนทั้งบริเวณโหนกแก้ม และจมูกนะคะ

7วัน หลังผ่าตัด
วันนี้เราได้ถอดเฝือกออกและทำการตัดไหมเรียบร้อยแล้วนะคะ
บริเวณที่ตัดไหมคือ จอนผม, ด้านหน้าของจมูก และชั้นตาค่ะ
ชอบทรงจมูกมากๆค่ะ ปลายพุ่ง และดั้งสูงอย่างที่ต้องการจริงๆะ

1เดือน หลังผ่าตัด
เราอยากจะบอกว่า ถ้าท่านไหนต้องการความเป็นธรรมชาติ 
ไม่จำเป็นต้องผ่าตัดโครงหน้า 3จุดเสมอไปนะคะ
ผ่าแค่รายการเดียว โครงหน้าก็จะเปลี่ยนเป็นธรรมชาติมากขึ้นอีกด้วยค่ะ 
ในที่สุด สาวน้อยววัย 24 ตัวจริงก็กลับมาแล้วนะคะ