แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมจมูก] Slimlineปลายพุ่ง งานจมูกสุดปังที่นานะ - part1
나나성형외과
2020-02-07 18:08:40

สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้วนะคะ 
เรื่องราวของความงามในวันนี้ เป็นเรื่องของการศัลยกรรมจมูกค่ะ
เคสของคนไข้ท่านนี้ เป็นอีกหนึ่งตัวอย่างที่ว่า
ไม่ต้องผ่าตัดทั้งหมด เพียงแค่ปรับมิติให้กับใบหน้า
ก็สามารถปรับภาพลักษณ์ให้ดูดีขึ้นได้นะคะ
ไปดูรีวิวจากสาวน้อยท่านนี้กันเลยค่ะ

ก่อนผ่าตัด
เราเป็นคนมีจมูกนะคะ เป็นทรงจมูกที่แบบ ดูเล็กๆโดยภาพรวม
มีทั้งดั้ง ทรงก็ไม่ใหญ่เกินไป
ปีกจมูกก็ไม่ได้กว้าง รูจมูกก็ไม่ได้ใหญ่ 
ปลายก็ไม่ได้เหินขึ้น แต่ว่าดูโดยรวมแล้ว ไม่มีอะไรโดดเด่นเลยค่ะ 

แต่พอหันข้างดูแล้วจะเห็นว่าปลายสั้น 
และความสูงของดั้งเพื่อให้รับกับหน้าผาก มันรู้สึกว่ายังสูงได้กว่านี้นะคะ
เราไม่ได้อยากเปลี่ยนแปลงมาก
แค่ต้องการให้ใบหน้าดูมีมิติ ไม่ว่าจะหันในมุมไหน ก็สามารถถ่ายรูปออกมาได้อย่างมั่นใจค่ะ

หลังผ่าตัด 2วัน 
วันนี้เราไปเอาสำลีในจมูกออกเรียบร้อยแล้วนะคะ 
กลับมาหายใจได้ตามปกติ 
สองวันที่ผ่านมา นอนไม่ค่อยหลับเท่าไหร่ หลับๆตื่นๆเพราะหายใจไม่ออกนี่ล่ะค่ะ
วันนี้จะเป็นวันแรกที่หลับได้สนิทซักที หลังจากที่ผ่าตัดไปนะคะ 

หลังผ่าตัด 4วัน 

หลังผ่าตัด 5วัน 
เห็นแค่ปลาย ก็รู้สึกเลยนะคะว่าเป็นทรงกว่าเดิม
พุ่งกว่าเดิม ตอนนี้อยากเอาเฝือกจมูกออกเร็วๆจังเลยค่ะ

หลังผ่าตัด 7วัน 
ตัดไหมเรียบร้อยแล้วนะคะ
พยาบาลบอกว่าอาการบวมยังมีอยู่เยอะมาก ทรงจมูกที่เห็นตอนนี้ยังไม่ใช่ทรงที่แท้จริง
ตอนนี้ปลายจะดูเชิดๆขึ้นหน่อย โดยภาพรวมทรงจมูกจะดูกลมๆ
(แต่ในความเห็นของเราคือแค่นี้ ทรงก็โอเคมากแล้วค่ะ ><)
ต้องให้ลดบวมอย่างน้อย 1เดือน ถึงจะเห็นทรงจมูกจริงๆของเรานะคะ 
รอต่อค่ะ ~~

ตัดไหมเรียบร้อยแล้ว ตอนนี้เหลือแค่รอลดบวมนะคะ 
การฟื้นตัวหลังตัดไหมของสาวน้อยท่านนี้จะเป็นอย่างไร 
ติดตามได้ในพาร์ทหน้าค่ะ 
ขอบคุณที่ติดตามนะคะ 
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 
และปรึกษาผ่านทางไลน์ @nanahospital.th (มี@ด้วยค่ะ) ได้เลยนะคะ