หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
(รีวิวศัลยกรรม) ศัลยกรรมแก้ไขจมูก , ศัลยกรรมตาครบชุด , ฉีดไขมัน stemcell
나나성형외과
2020-03-03 11:00:36
(รีวิวศัลยกรรม) ลูกค้ามีความประทับใจในผลงานของรพ.นานะเป็นอย่างมาก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก , ศัลยกรรมตาครบชุด , ฉีดไขมัน stemcell
สวัสดีค่ะ 
↬ นานะมาแล้วนะคะ ↫

ครบ 2 เดือนแล้วนะคะ ที่สาวสวยจากประเทศไทยท่านนี้มาทำศัลยกรรม
ที่โรงพยาบาลนานะกับคุณหมอคิมฮยองจุน ผู้อำนวยการรพ.ของเรา
ตอนนี้ครบ 2 เดือนหลังทำศัลยกรรม
การลดบวม และการเข้าที่จะเป็นอย่างไร 
สวย หวาน และดูเด็กขึ้นมากแค่ไหน

มาติดตามอ่านเรื่องราวของเธอกันได้เลยค่ะ

รูปด้านบนเป็นรูปก่อนทำศัลยกรรมกับ รพ.นานะค่ะ
ในขณะนี้ ลูกค้ามีอายุ 30 ปี และเป็นคุณแม่ลูกสามค่ะ

เริ่มจากตรวจร่างกาย ปรึกษากับ consult และพบคุณหมอคิมฮยองจุนค่ะ

คุณหมอพบว่าปัญหาของลูกค้ามีดังต่อไปนี้
1. ลูกค้าหน้าตอบเพราะสูญเสียไขมันบนใบหน้าไปทำให้ดูเพลีย ร่วงโรย และสูงวัยกว่าอายุจริงค่ะ
2. จมูกที่เคยทำศัลยกรรมมาจากที่อื่น เป็นซิลิโคนรูปตัว L ทรงจมูกแข็งทำให้ใบหน้าแข็งไม่ละมุน 
    และซิลิโคนยาวจนถึงปลายจมูกทำให้มีอาการตึงรั้งและปลายบางมีสิทธิทะลุในอนาคต
3. ดวงตาที่ลึก ตาโหล และกล้ามเนื้อตาอ่อนแรง ทำให้ดูอิดโรย ไม่สดใส และดูง่วงตลอดเวลา

รายการผ่าตัดทั้งหมดที่คุณหมอแนะนำ
1. ฉีดไขมัน stemcell คือแก้ไขปัญหาร่องริ้วรอย และความไม่มีมิติของใบหน้า ทำให้หน้าของเราดูสดใสและอ่อนวัยค่ะ การฉีดไขมัน stemcell ต่างกับไขมันธรรมดาตรงที่ เป็นการสกัดไขมันโมเลกุลเล็กกว่าโมเลกุลนาโน ที่มีขนาดเล็กมาก และมีคุณภาพสูง สามารถคงอยู่ในร่างกายได้เช่นเดียวกับไขมันในโครงสร้างผิว ไม่เปลี่ยนรูป ไม่ขยาย จึงควบคุมการปรับรูปทรงใบหน้าได้อย่างมีประสิทธิภาพ ซึ่งให้ผลลัพท์ที่แตกต่างกับการฉีดฟิลเลอร์แบบเดิมเป็นอย่างมาก ไขมัน stemcell สามารถคงอยู่ได้ยาวนาน เหมือนกับผิวตามธรรมชาติ เป็นการสกัด stemcell เพียงชนิดเดียว ที่ สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยาของนานาชาติรับรอง
2. แก้ไขจมูก โดยการนำซิลิโคนรูปตัว L ของเก่าออก เหลาฐานจมูกสองข้างที่ไม่เท่ากันให้เท่ากันและมีขนาดที่พอดี ลดปีกจมูกให้ขนาดพอดีกับจมูกใหม่ ใส่ซิลิโคนเสริมตรงดั้งยาวประมาณครึ่งนึงของจมูกเท่านั้นค่ะ และจมูกส่วนปลายตกแต่งด้วยกระดูกอ่อนของลูกค้าทั้งหมด เริ่มตั้งแต่การใช้กระดูกอ่อนภายในจมูกของลูกค้าก่อนค่ะ ถ้ากรณีที่ไม่พอ จะใช้กระดูกอ่อนหลังหูเพิ่มเติม เพื่อให้ลูกค้ามีแผลน้อยที่สุด
3. ศัลยกรรมตา ฉีดไขมันเปลือกตาสำหรับตาที่ลึก กรีดชั้นตาใหม่ให้เท่ากันสองข้างและขนาดของชั้นตาตามแบบที่ลูกค้าชอบ ปรับกล้ามเนื้อตาให้โตสดใส แต่เป็นธรรมชาติและอยู่ในความปลอดภัย

คุณหมอคิมฮยองจุนทำการออกแบบในห้องผ่าตัด

คุณหมอทำการผ่าตัดตามรายการที่วางไว้ค่ะ

หลังผ่าตัดทันทีค่ะ 
ลูกค้าบอกว่าไม่เจ็บเลยค่ะ ทั้งระหว่างผ่า และหลังฟื้น

วันที่ 2 หลังผ่าตัดค่ะ ลูกค้ามาพบคุณหมอ 

เอาสำลีในจมูกออก ทำความสะอาดแผล และอบแสงลดบวมค่ะ

วันที่ 7 หลังผ่าตัดค่ะ ลูกค้ามาพบคุณหมอ
ตัดไหมทั้งหมด อบแสงลดบวม ทำความสะอาดใบหน้า และทำ treatment หน้าค่ะ
ลูกค้าทุกคนที่เคยมาศัลยกรรมที่รพ.นานะ มีความประทับใจใน treatment ของเรามากค่ะ
ใบหน้าสะอาด สบายหน้า รู้สึกดีสุดๆไปเลยค่ะ
แผนกผิวของเราก็ยอดเยี่ยมไม่แพ้การทำศัลยกรรมของเรานะคะ

วันที่ 11 หลังผ่าตัดค่ะ เริ่มยุบบวมไปนิดนึงแล้วค่ะ

วันที่ 20 หลังผ่าตัดค่ะ ตอนนี้เริ่มดูปรกติ สามารถแต่หน้าสวยๆถ่ายรูปได้แล้วค่ะ
แต่ยังคงมีความบวมเหลืออยู่นะคะ ไปเที่ยวและพบผู้คนได้อย่างมั่นใจแล้วค่ะ

วันที่ 30 หลังผ่าตัดค่ะ ไขมัน stemcell เข้าที่แล้วนะคะ รอตาและจมูกยุบบวมต่อไปค่ะ
ลูกค้ามีความสุขอย่างมากที่ได้ทำศัลยกรรมกับทาง รพ. นานะไปค่ะ

ครบ 2 เดือนหลังผ่าตัดนะคะ ทุกอย่างเริ่มเข้าที่มากขึ้นมาก แต่ยังไม่ได้ยุบบวมทั้งหมด
ลูกค้าบอกว่ามีคนชมเยอะมาก ลูกค้ารู้สึกขอบคุณคุณหมอคิมฮยองจุนและ รพ.นานะเป็นอย่างสูงค่ะ
ลูกค้าแนะนำเพื่อนๆมาทำศัลยกรรมกับเราเยอะเลยค่ะ
ทางโรงพยาบาลต้องขอขอบคุณลูกค้าอย่างสูงค่ะ

NANA Hospital
Line ID : @nanahospital.th
Phone number: +82-70-5202-8847 (Thai hotline)