หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
(รีวิวศัลยกรรม) โครงหน้า , endotine , แก้จมูก, สลายไขมันหน้าเหนียง, ร้อยไหม
나나성형외과
2020-03-09 11:42:28
สวัสดีค่ะ 
↬ นานะมาแล้วนะคะ ↫

ครบ 1 เดือนแล้วนะคะ ที่สาวสวยจากประเทศไทยท่านนี้มาทำศัลยกรรม
ที่โรงพยาบาลนานะของเราค่ะ
การลดบวม การเปลี่ยนแปลงจะเป็นอย่างไร 
รายการผ่าตัดมากมายขนาดนี้ จะทำให้ใบหน้าเปลี่ยนไปแค่ไหน
มาติดตามอ่านเรื่องราวของเธอกันได้เลยค่ะ

ก่อนผ่าตัดค่ะ คนไข้เคยทำศัลยกรรมมาเฉพาะจมูกค่ะ
และไม่พอใจจมูกที่เคยศัลยกรรมมา รวมถึงอยากให้ใบหน้าโดยรวมส่วนอื่นสวยขึ้นค่ะ

↝ ขั้นตอนก่อนทำการผ่าตัด ↜

1. เริ่มจากการตรวจร่างกายกันก่อนนะคะ ตรวจเลือด CT scan วัดคลื่นหัวใจ วัดความดัน x ray ทรวงอก

2. พบ consult ปรึกษา แจ้งประวัติการทำศัลยกรรม โรคประจำตัว ยาที่ทานประจำ แจ้งความต้องการในการทำศัลยกรรมครั้งนี้อย่างละเอียด เพื่อที่จะบันทึกให้กับคุณหมอค่ะ
3. พบคุณหมอ คุยละเอียดถึงความต้องการของคนไข้ รวมถึงแบบที่คนไข้เตรียมมา เปิดภาพ CT scan และอธิบายถึงการผ่าตัดของคนไข้ว่าคุณหมอจะตัดโครงหน้าในลักษณะไหน เทียบกับแบบที่คนไข้นำมา ว่ามีข้อจำกัดอะไรบ้าง เพราะอะไร เส้นประสาทหลักอยู่ตรงไหน และจะตัดออกประมาณกี่มิลลิเมตรในแต่ละส่วนบนพื้นฐานของความปลอดภัย

↪ ปัญหาใบหน้าของลูกค้า ↩

1. จมูกที่เคยทำศัลยกรรมมา เป็นลักษณะของจมูกผู้ชาย มีความโด่งและใหญ่ และเป็นทรงตรงทำให้ใบหน้าขาดความอ่อนหวาน

2. โครงหน้าที่มีลักษณะที่กว้างออกด้านข้าง ทำให้ใบหน้าดูไม่เรียวอย่างที่ลูกค้าอยากได้
3. มีไขมันบนใบหน้าและใต้คอ และเป็นคนมีแก้มพอสมควร
4. คนไข้มีชั้นตาที่สวย แต่มีตาที่ใกล้กับคิ้วเกินไป ทำให้เห็นชั้นตาไม่ชัดและไม่สดใส

⭆ รายการผ่าตัดที่คุณหมอแนะนำ 
1. จมูก นำซิลิโคนเก่าออก เหลาสันสองด้านให้เรียวและเท่ากัน ใส่ซิลิโคนแบบบางและมีความยาวแค่ครึ่งเดียวของจมูก จมูกส่วนปลายทั้งหมดตกแต่งด้วยกระดูกอ่อนของลูกค้าทั้งหมด เริ่มตั้งแต่การใช้กระดูกอ่อนภายในจมูกของลูกค้าก่อนค่ะ กรณีที่ไม่พอ จะใช้กระดูกอ่อนหลังหูเพิ่มเติม เพื่อให้ลูกค้ามีแผลน้อยที่สุด

2. โครงหน้า ลดโหนกแก้มด้านข้างและด้านหน้า คือการลดโหนกแก้มที่ยื่นออกมากเกินไปทำให้ใบหน้าดูมีแข็งและมีอายุ ขาดความอ่อนหวาน คุณหมอจะทำการผ่าตัดภายในช่องปากร่วมกับการเปิดแผลเล็กหน้าไรผม ซึ่งจะไม่ทิ้งแผลใดๆไว้หลังตัดไหมค่ะ คุณหมอจะทำการเกลาและตัดกระดูกให้บางลงและดันกระดูกโหนกแก้มเข้าไปประมาณ 45 องศา เพื่อเพิ่มมิติให้หน้าไม่ห้อยและมีมิติออกมาด้านหน้า การตัดกรามลดมุมกรามและความกว้างให้เป็นทรงสวยละมุน และการเลื่อนกระดูกคางรูปตัว T ทำร่วมกับการตัดกราม ทำให้ได้สัดส่วน เพื่อความสวยสมบูรณ์แบบค่ะ
3. ทำ Endotine เพื่อแยกให้คิ้วกับตามีระยะที่ห่างกันมากขึ้น ทำให้เห็นชัดตาของคนไข้ได้ชัดเจน ตาโตและสดใสขึ้น หน้าผากมีความกลมละมุนมีมิติขึ้น
4. ดูดไขมันหน้าเหนียงและร้อยไหมยกกระชับเพื่อให้หน้าเรียวกระชับได้รูป

วันที่สองหลังผ่าตัดค่ะ เป็นวันที่จะมีอาการบวมมากที่สุดค่ะ
แต่ไม่มีความเจ็บใดๆ คนไข้ทานอาหารอ่อนได้ตามปรกติค่ะ

วันที่ 7 หลังผ่าตัดค่ะเริ่มลดบวมแล้วค่ะแต่ยังมีความช้ำจางๆ ลูกค้ามาพบคุณหมอ ตัดไหมทั้งหมด 
อบแสงลดบวม ทำความสะอาดใบหน้า และทำ treatment หน้าค่ะ

ลูกค้าทุกคนที่เคยมาศัลยกรรมที่รพ.นานะ มีความประทับใจใน treatment ของเรามากค่ะ
ใบหน้าสะอาด สบายหน้า รู้สึกดีสุดๆไปเลยค่ะ แผนกผิวของเราก็ยอดเยี่ยมไม่แพ้การทำศัลยกรรมของเรานะคะ  วันนี้ลูกค้าสามารถทานข้าวสวยนิ่มๆและกับข้าวนิ่มๆได้แล้วค่ะ และหลังจากนี้ลูกค้าต้องฝึกอ้าปากตามที่คุณหมอสั่งค่ะ

วันที่ 14 หลังผ่าตัดค่ะ เริ่มเห็นแววความสวยละมุนแล้วค่ะ รอยช้ำหายหมดแล้ว
เหลือแต่ความบวมที่ต้องรอยุบบวมตามเวลาค่ะ

วันที่ 25 หลังผ่าตัดค่ะ แต่งหน้าได้สวยแล้วค่ะ ยังมีความบวมพอสมควร
การเข้าที่ของโครงหน้าจะต้องรอประมาณหนึ่งปีค่ะ เห็นได้ชัดเลยว่า
ชั้นตาสวยเห็นชัดและสดใสขึ้นจากการทำเอ็นโดไทน์ด้วยค่ะ

วันที่ 30 หลังผ่าตัด เริ่มยุบบวมตามลำดับค่ะ ดูหวานละมุนขึ้นเยอะเลยค่ะ
ดูเด็กลงมาก คนไข้ประทับใจในคุณหมอและรพ.นานะเป็นอย่างมากค่ะ
ขอบคุณคนไข้เป็นอย่างสูงที่ให้ความไว้วางใจ รพ.นานะ ค่ะ