แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[รีวิวศัลยกรรม] ปากอูมแต่ไม่ต้องผ่าขากรรไกร แก้ได้โดยศัลยกรรมจมูกครบเซต
나나성형외과
2020-03-23 18:56:26

สวัสดีค่ะ

นานะมาแล้วนะคะ^^

รีวิวศัลยกรรมของเราในวันนี้ เป็นเรื่องของหนุ่มเกาหลีที่มาปรับทรงจมูกที่นานะค่ะ
จะเป็นอย่างไร ไปชมพร้อมๆกันเลยนะคะ~

เสริมจมูกผู้ชาย

ชื่อ: ยองซู 

สวัสดีครับ
ก่อนอื่นเลย ผมขอเล่าถึงปัญหาที่เกิดขึ้นก่อน
ผมรู้สึกว่าหน้าของตัวเองไม่สมดุล อัตราส่วนใบหน้า มันไม่รับกันครับ
ที่ดูแล้วไม่ชอบทันที คือผมรู้สึกว่าจมูกตัวเองสั้น ฐานจมูกใหญ่
นอกเหนือจากนี้แล้ว ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามีอะไรอีกที่ทำให้ผมไม่ชอบหน้าตัวเอง 

เคยขอความเห็นจากเพื่อนๆว่าควรทำอะไรดี ให้มันดูดีกว่านี้
มีหลายคนแนะนำให้ผมไปผ่าตัดขากรรไกรเพราะปากผมอูม
บ้างก็ว่าผมหน้ายาวเกินไป ควรจะไปปรับขากรรไกรล่าง
ผมเถียงขาดใจว่า ฟันผมสบกันดี ผมว่าผมไม่ใช่เคสขากรรไกรนะครับ o(╥﹏╥)o
ก่อน★

หลังจากที่หาข้อมูล และคิดทบทวนอยู่พักใหญ่
ผมตัดสินใจเลือกที่จะเข้าไปปรึกษากับโรงพยาบาลนานะ
โดยดูจากรีวิว และขั้นตอนในการดูแลคนไข้ครับ
คุณหมอให้คำปรึกษาตรงใจผมมาก ผมบอกคุณหมอว่า หน้าของผมดูไม่สมดุล
แต่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร
คุณหมอตอบว่า ที่รู้สึกอย่างนั้น เป็นเพราะจมูกของผมสั้น เมื่อเทียบกับอัตราส่วนโดยรวมของใบหน้า
สามารถแก้ไขโดยดึงความยาวช่วงปลายจมูก 
ปรับแกนจมูกให้เล็กลง เป็นทรงสลิมปลายพุ่ง พร้อมทั้งลดปีกจมูกไปด้วยครับ
★หลังผ่าตัด

ก่อนทำจมูก เวลาผมยิ้ม ปีกจมูกจะบานออก
ประกอบกับที่แกนกระดูกจมูกกว้าง
จมูกผมเลยดูสั้นทันทีเลยครับ ಥ_ಥ
แต่ตอนนี้ปัญหาทั้งหมดจบลงที่นานะ
ทรงจมูกใหม่ที่คุณหมอดีไซน์ให้ รับกับหน้าผมมาก
เวลาถ่ายรูป ไม่ว่าจะเป็นหน้าตรง 45องศา หรือด้านข้าง ตอนนี้มั่นใจทุกมุม
และไม่มีเพื่อนคนไหนมาล้อ บอกให้ผมไปผ่าตัดขากรรไกรอีกแล้วครับv(=∩_∩=)フ

ฝากติดตามกันด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ