หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมจมูกผู้ชาย] เค้นความลับโอปป้า ทำจุดเดียว หรือทำทั้งหน้า?
나나성형외과
2020-04-02 10:06:46

สวัสดีค่ะ 

นานะมาแล้วนะคะ

ตอนนี้ที่เกาหลีก้าวเข้าสู่ช่วงฤดูไบไม้ผลิ อากาศดีมากเลยค่ะ
เคยมีคนไข้สอบถามเข้ามานะคะว่าคนเกาหลีชอบมาทำศัลยกรรมกันช่วงไหน
คำตอบคือ "ทุกช่วง ทุกฤดู" เลยค่ะ
คนเกาหลีจะกระจายการผ่าตัดศัลยกรรมเรื่อยๆนะคะ แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละคน
แต่ที่เห็นได้เด่นชัดหน่อย จะเป็นการทำศัลยกรรมหน้าอก และดูดไขมัน
ที่มักจะทำในช่วงต้นปี ก่อนที่จะเข้าหน้าร้อน
เพราะว่าหลังจากที่ทำศัลยกรรมไปแล้ว
ต้องใช้เวลาในการฟื้นตัวอย่างน้อย 3เดือนนะคะ ถึงจะเริ่มเข้าที่
หลังจากนั้นก็ใส่บิกินี่ อวดหุ่นสวยๆท้าลมร้อนกันไปค่ะ O(≧▽≦)O

เกริ่นมาขนาดนี้แล้ว รีวิวศัลยกรรมในวันนี้ น่าจะเป็นเรื่องของการดูดไขมันหรือทำศัลยกรรมหน้าอก
☜-(ΘLΘ)-☞ กำลังคิดแบบนี้กันอยู่ใช่มั๊ยคะ? ㅋㅋㅋ
ไม่ใช่เลยค่ะ วันนี้เป็นเรื่องราวของหนุ่มเกาหลีท่านนึง
ที่ลุกขึ้นมาเปลี่ยนภาพลักษณ์ของตัวเองด้วยการทำศัลยกรรมจมูกเพียงแค่รายการเดียวเท่านั้น
แต่1เดือนให้หลังจากการผ่าตัด โอปป้าเปลี่ยนไปมากจริงๆค่ะ ♥‿♥
ไม่เชื่อก็ต้องไปตามดูรีวิวกันเลยนะคะ (づ。◕‿‿◕。)づ

สวัสดีครับ นับจากวันที่ผมผ่าตัดไป วันนี้ก็ครบ 1เดือนพอดีนะครับ
จึงถือโอกาสนี้มาลงรีวิว
ผมเป็นคนที่มีฐานจมูกกว้าง เมื่อเทียบสัดส่วนระหว่าง หน้าผาก และช่วงล่างของใบหน้าแล้ว
จมูกของผมค่อนข้างสั้น และดูไม่โด่งเลยครับ

ก่อนหน้านี้ เพื่อนของผมทำศัลยกรรมจมูกกับโรงพยาบาลนานะไป
แล้วทรงจมูกสวยมาก รับกับใบหน้า
ผมก็เลยดำเนินรอยตามมาติดๆเลยครับ ❀´▽`❀

★ก่อนผ่าตัด★

หลังจากที่ได้คุยกับคุณหมอ ผมเลือกที่จะทำจมูกอย่างเดียว
ในส่วนอื่น ผมขอลองไปพยายามด้วยตนเอง
ไม่ว่าจะเป็นในเรื่องของการลดน้ำหนัก  หรือการดูแลผิวครับ
การผ่าตัดของผม คุณหมออธิบายว่า จะเสริมช่วงดั้งให้สูงขึ้นด้วยซิลิโคน 
เหลาฐาน และแต่งปลายจมูกให้โด่งขึ้นด้วยกระดูกอ่อนผนังกั้นรูจมูกครับ 
(ถ้ากระดูกอ่อนผนังกั้นรูจมูกใหญ่ไม่พอ คุณหมอจะสกัดกระดูกอ่อนหลังหูมาใช้แต่งปลายด้วยครับ)

★หลังผ่าตัด★
ตั้งแต่ช่วงผ่าตัด มาจนถึงปัจจุบัน ผมดูแลตัวเองมากขึ้น
ลดน้ำหนัก ออกกำลังกาย และรักษาผิวไปด้วยนะครับ
ทรงจมูกที่เห็นครั้งแรกในวันที่ถอดเฝือก สัมผัสได้ว่าดั้งสูงขึ้น และปลายโด่งขึ้น
แต่โดยภาพรวมแล้วก็ยังดูใหญ่ๆครับ เพราะอาการบวม
ผมทำตามคำแนะนำที่ได้รับจากโรงพยาบาลอย่างเคร่งครัด ไม่ว่าจะเป็น
ไม่บีบจมูก ไม่สั่งน้ำมูกแรง ไม่แคะจมูก 
งดดื่มแอลกอฮอล์ และไม่สูบบหรี 
ไม่ออกกำลังกายหนัก แต่เปลี่ยนเป็นการเดินลดบวมแทนตลอดหนึ่งเดิน 
ระวังการรกระทบกระแทก 
และเพื่อนผู้มีประสบการณ์ของผมแนะนำให้นอนหน้าตรงอย่างน้อย 1เดือน
ผมก็เลยซื้อหมอนรองคอ เวลานอนบนเครื่องบิน มาใช้ด้วยครับ
เพียงแค่เดือนเดียวเท่านั้น ผมรู้สึกได้เลยว่าจากวันแรกที่เห็นทรงจมูกใหม่
 กับวันนี้ มันต่างกันมากจริงๆครับ (●´ω`●) ผมพอใจกับผลลัพธ์ที่ได้จากการผ่าตัด
คุณหมอปรับทรงจมูกให้รับกับใบหน้าผมมากๆเลยครับ

ไม่น่าเชื่อเลยใช่มั๊ยคะ ว่าคือคนๆเดียวกัน
หล่อขึ้นเยอะเลยค่ะ ≧◡≦
เพียงแค่เลือกผ่าตัดเฉพาะรายการที่จำเป็นกับตัวเอง
ร่วมกับการดูแลตัวเองให้มากขึ้น
ก็สามารถปรับภาพลักษณ์ของตัวเองให้ดูดีขึ้น
มีความสุขกับตัวเองได้ เช่นเดียวกับโอปป้าท่านนี้นะคะ  

ขอบคุณค่ะ