แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมจมูก] จมูกงานแก้ ยิ่งแก้ยิ่ง "ปัง"หรือจะยิ่ง "พัง??"
나나성형외과
2020-04-20 09:53:18

สวัสดีค่ะ

นานะมาแล้วนะคะ^^

วันนี้จะมารีวิวเกี่ยวกับการทำศัลยกรรม
จมูกงานแก้ของสาวท่านนี้กันนะคะ
ทำออกมาแล้วเธอจะเปลี่ยนไปแค่ไหนไปชมพร้อมๆกันเลยค่ะ~~

สวัสดีค่ะทุกคน  วันนี้รีวิวของเราเป็นรีวิวแก้จมูกนะคะ
เราเคยทำจมูกมาแล้วหนึ่งครั้ง
แต่ทรงจมูกดูไม่สวย และไม่รับกับใบหน้า ㅠㅠ
ฐานจมูกดูกว้าง ปลายจมูกเชิดขึ้น ดูไม่เป็นทรงเรียวเล็กสลิมเลยค่ะ
เศร้ามากๆ 
จึงตัดสินใจที่จะแก้จมูกนะคะ

ก่อนอื่นหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำศัลยกรรมแก้จมูก
จากอินเทอร์เน็ตและในเว็บไซต์ต่างๆ
ต่างคนก็บอกว่าโรงพยาบาลนี้ก็ดี โรงพยาบาลนั้นก็โอเค
เลือกไม่ถูกเลยค่ะ ดูดรีวิวจนตาลาย
สุดท้าย เลือกที่จะพึ่งพาคนใกล้ตัว
โดยการถามเพื่อนที่เคยทำศัลยกรรมจมูกมา
มีหลายคนแนะนำโรงพยาบาลนานะ นะคะ
เราจึงติดต่อเพื่อนัดเวลาปรึกษา
หลังจากที่พบที่ปรึกษา คุณหมอ และเห็นวิธีการให้บริการคนไข้ของที่นี่แล้ว
เราจึงตัดสินใจผ่าตัดที่โรงพยาบาลนานะ ค่ะ

★ก่อน★

ครั้งแรกที่ผ่าตัดไป เป็นการเสริมซิลิโคนอย่างเดียว
ไม่มีการเหลาฐานเพื่อปรับแกนจมูกให้เรียวเล็ก
ตั้งแต่ดั้ง จนถึงปลายจมูกเป็นการเสริมด้วยซิลิโคน ปลายจมูกจึงดูไม่เป็นธรรมชาติ
แถมยังดูเชิดขึ้นอีกค่ะ

บอกคุณหมอว่า ไม่ได้ต้องการให้ทรงจมูกเปลี่ยนไปมาก
แต่อยากให้โดยภาพรวมของทรงจมูกดูเล็กลง
และที่สำคัญคือ เห็นรูจมูกให้น้อยที่สุดนะคะ

★หลัง★

หลังจากที่แก้จมูกกับนานะไปแล้ว
เพื่อนๆทักนะคะว่าไปทำอะไรมา ทำไมหน้าดูหวานขึ้น 
เราก็บอกไปตรงๆเลยค่ะว่าไปแก้จมูก ขอทรงที่คล้ายๆเดิม แต่เพิ่มเติมที่การเก็บรายละเอียด
ซึ่งคุณหมอก็ทำออกมาได้ตามที่คุยกันไว้เลยนะคะ
โดยเฉพาะปลายจมูกที่ตกลง เป็นจุดที่ถูกใจมากที่สุดค่ะ

ขอบคุณครอบครัวนานะ นะคะที่ดูแลเราเป็นอย่างดีค่ะ

★วิธีการดูแลตัวเองหลังจากทำศัลยกรรมจมูก★

1.ให้นอนโดยยกหัวสูกกว่าหัวใจ จะช่วยให้อาการบวมของใบหน้าลดลงเร็วขึ้นค่ะ

2.ในช่วง72ชั่วโมงแรกหลังจากผ่าตัด จะเป็นช่วงที่มีอาการบวมมากที่สุด 
 โดยใช้แพ็คที่ทางโรงพยาบาลจัดให้ประคบเย็น หลังจาก 4วัน ให้เปลี่ยนมาประคบอุ่น 
เอาแพ็คไปแช่น้ำอุ่น แล้วนำมาประคบค่ะ

3. ในระยะเวลาประมาณ5-7วันอาการบวมที่เห็นได้ชัด จะค่อยๆหายไป
และประมาณ 1 เดือนผ่านไปก็จะดูเป็นธรรมชาติมากขึ้นค่ะ

4.บริเวณที่เกิดรอยช้ำ ควรหลีกเลี่ยงแสงแดด 
ในกรณีที่จำเป็นต้องเผชิญกับแสงแดด ให้ใส่หมวก หรือทาครีมกันแดดSPFสูงๆ 
เนื่องจากบริเวณที่เกิดรอยช้ำ จะไวกับแสง ทำให้เกิดฝ้ากระได้ง่ายนะคะ

5.หลังจากผ่าตัด1-2วัน ทางโรงพยาบาลก็จะนัดให้มาเอาผ้าก๊อซที่จมูกออกค่ะ

6.หลังจากผ่าตัด 6-7วันทางโรงพยาบาลก็จะนัดให้มาถอดเฝือกที่จมูก และตัดไหมค่ะ 
หลังจากที่ตัดไหม ในวันถัดไป สามารถล้างหน้าได้ค่ะ

วันต่อไปจะรีวิวเกี่ยวกับเรื่องอะไร ฝากติดตามกันด้วยนะคะ ~~

ขอบคุณค่ะ