หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมจมูก] จมูกงานแก้ ยิ่งแก้ยิ่ง "ปัง"หรือจะยิ่ง "พัง??"
나나성형외과
2020-04-20 09:53:18

สวัสดีค่ะ

นานะมาแล้วนะคะ^^

วันนี้จะมารีวิวเกี่ยวกับการทำศัลยกรรม
จมูกงานแก้ของสาวท่านนี้กันนะคะ
ทำออกมาแล้วเธอจะเปลี่ยนไปแค่ไหนไปชมพร้อมๆกันเลยค่ะ~~

สวัสดีค่ะทุกคน  วันนี้รีวิวของเราเป็นรีวิวแก้จมูกนะคะ
เราเคยทำจมูกมาแล้วหนึ่งครั้ง
แต่ทรงจมูกดูไม่สวย และไม่รับกับใบหน้า ㅠㅠ
ฐานจมูกดูกว้าง ปลายจมูกเชิดขึ้น ดูไม่เป็นทรงเรียวเล็กสลิมเลยค่ะ
เศร้ามากๆ 
จึงตัดสินใจที่จะแก้จมูกนะคะ

ก่อนอื่นหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำศัลยกรรมแก้จมูก
จากอินเทอร์เน็ตและในเว็บไซต์ต่างๆ
ต่างคนก็บอกว่าโรงพยาบาลนี้ก็ดี โรงพยาบาลนั้นก็โอเค
เลือกไม่ถูกเลยค่ะ ดูดรีวิวจนตาลาย
สุดท้าย เลือกที่จะพึ่งพาคนใกล้ตัว
โดยการถามเพื่อนที่เคยทำศัลยกรรมจมูกมา
มีหลายคนแนะนำโรงพยาบาลนานะ นะคะ
เราจึงติดต่อเพื่อนัดเวลาปรึกษา
หลังจากที่พบที่ปรึกษา คุณหมอ และเห็นวิธีการให้บริการคนไข้ของที่นี่แล้ว
เราจึงตัดสินใจผ่าตัดที่โรงพยาบาลนานะ ค่ะ

★ก่อน★

ครั้งแรกที่ผ่าตัดไป เป็นการเสริมซิลิโคนอย่างเดียว
ไม่มีการเหลาฐานเพื่อปรับแกนจมูกให้เรียวเล็ก
ตั้งแต่ดั้ง จนถึงปลายจมูกเป็นการเสริมด้วยซิลิโคน ปลายจมูกจึงดูไม่เป็นธรรมชาติ
แถมยังดูเชิดขึ้นอีกค่ะ

บอกคุณหมอว่า ไม่ได้ต้องการให้ทรงจมูกเปลี่ยนไปมาก
แต่อยากให้โดยภาพรวมของทรงจมูกดูเล็กลง
และที่สำคัญคือ เห็นรูจมูกให้น้อยที่สุดนะคะ

★หลัง★

หลังจากที่แก้จมูกกับนานะไปแล้ว
เพื่อนๆทักนะคะว่าไปทำอะไรมา ทำไมหน้าดูหวานขึ้น 
เราก็บอกไปตรงๆเลยค่ะว่าไปแก้จมูก ขอทรงที่คล้ายๆเดิม แต่เพิ่มเติมที่การเก็บรายละเอียด
ซึ่งคุณหมอก็ทำออกมาได้ตามที่คุยกันไว้เลยนะคะ
โดยเฉพาะปลายจมูกที่ตกลง เป็นจุดที่ถูกใจมากที่สุดค่ะ

ขอบคุณครอบครัวนานะ นะคะที่ดูแลเราเป็นอย่างดีค่ะ

★วิธีการดูแลตัวเองหลังจากทำศัลยกรรมจมูก★

1.ให้นอนโดยยกหัวสูกกว่าหัวใจ จะช่วยให้อาการบวมของใบหน้าลดลงเร็วขึ้นค่ะ

2.ในช่วง72ชั่วโมงแรกหลังจากผ่าตัด จะเป็นช่วงที่มีอาการบวมมากที่สุด 
 โดยใช้แพ็คที่ทางโรงพยาบาลจัดให้ประคบเย็น หลังจาก 4วัน ให้เปลี่ยนมาประคบอุ่น 
เอาแพ็คไปแช่น้ำอุ่น แล้วนำมาประคบค่ะ

3. ในระยะเวลาประมาณ5-7วันอาการบวมที่เห็นได้ชัด จะค่อยๆหายไป
และประมาณ 1 เดือนผ่านไปก็จะดูเป็นธรรมชาติมากขึ้นค่ะ

4.บริเวณที่เกิดรอยช้ำ ควรหลีกเลี่ยงแสงแดด 
ในกรณีที่จำเป็นต้องเผชิญกับแสงแดด ให้ใส่หมวก หรือทาครีมกันแดดSPFสูงๆ 
เนื่องจากบริเวณที่เกิดรอยช้ำ จะไวกับแสง ทำให้เกิดฝ้ากระได้ง่ายนะคะ

5.หลังจากผ่าตัด1-2วัน ทางโรงพยาบาลก็จะนัดให้มาเอาผ้าก๊อซที่จมูกออกค่ะ

6.หลังจากผ่าตัด 6-7วันทางโรงพยาบาลก็จะนัดให้มาถอดเฝือกที่จมูก และตัดไหมค่ะ 
หลังจากที่ตัดไหม ในวันถัดไป สามารถล้างหน้าได้ค่ะ

วันต่อไปจะรีวิวเกี่ยวกับเรื่องอะไร ฝากติดตามกันด้วยนะคะ ~~

ขอบคุณค่ะ