แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมหน้าอก] หน้าอกสวย เด้งดึ๋ง สัมผัสธรรมชาติ ด้วย ซิลิโคนเบลล่าเจล
나나성형외과
2020-05-12 11:34:19
สวัสดีค่ะ 
นานะมาแล้วนะคะ

ตอนนี้ที่เกาหลีก้าวเข้าสู่ฤดูไบไม้ผลิอย่างเต็มรูปแบบแล้วค่ะ 
ในโซล ซากุระบานสะพรั่งและในบางจุด ซากุระล่วงแล้วนะคะ 
อากาศในช่วงนี้อยู่ระหว่าง 5-20องศา
เรียกว่า ตอนเช้าใส่เสื้อโค๊ทหนาหน่อย แต่พอเป็นเวลาเที่ยงนี่ต้องแขวนโค๊ทไว้ก่อน
เหลือแต่เสื้อยืด หรือเสื้อเชิ๊ตแขนยาวบางๆที่ใส่เป็นตัวในอย่างเดียวค่ะ 
อากาศเปลี่ยนแปลงง่ายแบบนี้ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะ 
ด้วยรักจากนานะค่ะ 
เปิดสัปดาห์นี้ ด้วยรีวิวหน้าอกสวยๆ ด้วยซิลิโคน เบลล่าเจล นะคะ 
ที่เกาหลี ซิลิโคนเบลล่าเจล ตีตลาดวัยรุ่นแบบสูสี ตีคู่มากับซิลิโคนโมติว่าเลยค่ะ 
จุดเด่นของเบลล่าเจลเป็นอย่างไร ตรวจสอบรายละเอียดจากลิงค์ด้านล่างนี้ได้เลยนะคะ 

รายละเอีดยซิลิโคนหน้าอก BellaGel Micro

กลับมาที่รีวิวจากสาวน้อยท่านนี้นะคะ 
ก่อนผ่าตัด เรียกว่าไม่ต้องอธิบายอะไรมากก็สามารถเข้าใจสถานการณ์ของเธอได้ 
เสื้อคอกว้าง ก็หลวม มองทะลุลงไปถึงหน้าท้อง
ใส่เสื้อแบบปกปิด หน้าอกก็ดูแบนเรียบ ไม่มีวอลลุ่ม
แทบแยกไม่ออกว่านี่ด้านหน้า หรือด้านหลังค่ะ
เสื้อเกาะอก อกก็ไม่มีให้เกาะ 
เสื้อชั้นในที่ว่าไซด์เล็กสุดแล้ว ก็ยังมีช่องว่างเหลือ 
เวลาใส่เสื้อที่ผ้าบางหน่อย เสื้อจะตกลงไปในหลุมช่องว่างระหว่างหน้าอกกับเสื้อชั้นใน 
ไม่ว่าจะใส่เสื้อผ้าแบบไหนก็เป็นปัญหาไปหมดนะคะ

1เดือนหลังผ่าตัด
หลังผ่าตัด จะต้องใส่บรารัดหน้าอกที่ได้รับจากโรงพยาบาล 
จะประกอบไปด้วย2ชิ้น ก็คือ บรา และแถบผ้าเพื่อรัดยอดอกค่ะ 
หลังผ่าตัด ไปจนครบ1 เดือน ต้องใส่บรารัดหน้าอกนี้อย่างต่อเนื่อง 24ชั่วโมง
ในส่วนของแถบผ้านั้น จะขึ้นกับวิจารญาณของคุณหมอนะคะ แต่ละท่านจะไม่เหมือนกันค่ะ
ในส่วนของท่านอนนั้น แนะนำให้นอนตัวตรง ไม่ตะแคงข้าง หรือนอนคว่ำหน้านะคะ

ประมาณ 2เดือนหลังผ่าตัด
ช่วง 1-3เดือนแรก แบ่งเป็น2กรณี
อยู่บ้าน : ใส่บรารัดหน้าอกตลอดเวลา รวมถึงเวลานอนด้วยนะคะ
ออกไปข้างนอก + อยู่บ้าน : ใส่สปอร์ตบรา ที่ไม่รัดมากในช่วงที่ต้องออกไปข้างนอก 
และเมื่อกลับมาบ้าน(จนถึงเวลาหลับ) ให้เปลี่ยนเป็นบรารัดหน้าอกค่ะ
ในช่วงนี้ สามารถนอนตะแคงข้างได้นะคะ  

3-6เดือนหลังผ่าตัด
สามารถใส่สปอร์ตบราได้ แต่ยังไม่สามารถใส่บราแบบมีโครงได้
ช่วงนี้ เริ่มนอนคว่ำได้แล้วนะคะ 

หลังผ่าตัด 6เดือนเป็นต้นไป สามารถกลับมาใส่บราแบบมีโครงได้แล้วนะคะ 
สามารถออกกำลังกายได้ตามปกติ และไม่ต้องกังวลเรื่องท่านอนแล้วค่ะ