แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ชะลอวัย] รีวิวศัลยกรรม กาลครั้งหนึ่ง เมื่อสาว "อายตา" ควงแขนคุณแม่สุดเลิฟมาย้อนวัยที่นานะ - PART2
나나성형외과
2020-05-27 10:47:30

สวัสดีค่ะ

นานะมาแล้วนะคะ

วันนี้ คุณแม่ของยูทูปเบอร์สาว "อายตา" จะเข้าห้องผ่าตัดแล้วค่ะ

การเตรียมตัวมาผ่าตัดมีขั้นตอนง่ายๆ ไม่ยุ่งยากดังนี้นะคะ

สำหรับท่านที่เพิ่งเข้ามาที่เอนทรีนี้ สามารถติดตามดู DAY1ของคุณแม่ได้จากลิงค์ด้านล่างนี้ค่ะ

DAY2 : SURGERY DAY
ก่อนเข้าห้องผ่าตัด จะมีขั้นตอนในการเตรียมตัว ไม่ว่าจะเป็นการเปลี่ยนชุดเป็นชุดคนไข้
ถอดเครื่องประดับ นาฬิกา คอนแทกเลนจ์ ทั้งหมดเก็บไว้ที่ล็อคเกอร์ของโรงพยาบาลนะคะ 
(ไม่ต้องห่วงเรื่องของหาย เพราะล็อคเกอร์ของเรามีให้ใส่พาสเวิร์ดด้วยค่ะ)
จากนั้นก็มาล้างหน้า บ้วนปากให้สะอาด ถ่ายรูปbefore พบที่ปรึกษา 
และเข้าพบศัลยแพทย์เจ้าของไข้เพื่อทำการดีไซน์ค่ะ

ศัลยแพทย์ผู้ดูแลเคสของคุณแม่ มี2ท่านนะคะ 
นั่นก็คือ ชองมิซอน ผู้เชี่ยวชาญในการทำศัลยกรรมตา
และ คุณหมอ คิมฮยองจุน ผู้เชี่ยวชาญในส่วนของการชะลอวัย ค่ะ

เป้าหมายของคุณหมอชองมิซอนในการผ่าตัดครั้งนี้
คุณหมอจะจัดการกับผิวหนังส่วนเกินของเปลือกตา พร้อมทั้งปรับกล้ามเนื้อตา
เวลาคุณแม่ลืมตาจะได้เห็นดวงตาสดใส
ในส่วนของใต้ตา จะเป็นการกำจัดผิวหนังส่วนเกิน และจัดเรียงไขมันใต้ตาใหม่
เพื่อให้ได้ใต้ตาที่เรียบเนียนนะคะ

ในส่วนของการยกกระชับใบหน้าด้วยวิธีการกรีด คุณหมอคิมฮยองจุนเป็นผู้ดูแลการผ่าตัดนี้ให้คุณแม่ค่ะ
รอยกรีดจะเริ่มจากตีนผม ยาวลงมาชิดกับกรอบหู และย้อนไปด้านหลังของหูนะคะ
เนื่องจากรอยแผลกรีดของคุณหมอจุนเฉียบ และชิดกรอบหูมากๆ
เมื่อผ่านช่วงเวลาฟื้นตัวหลังผ่าตัดไป ก็แทบจะไม่เห็นรอยกรีดเลยค่ะ
เรียกว่าเป็นการกรีดแบบซ่อนแผลที่ยอดเยี่ยมมากๆ 
เพราะทักษะและความเชี่ยวชาญของคุณหมอจุน 
คุณหมอจึงได้รับความไว้วางใจจากคนไข้วัย 30ต้นๆที่มีปัญหาผิวหน้าหย่อนคล้อย 
และต้องการการยกกระชับใบหน้าแบบเห็นผลชัดเจนนะคะ 

เพื่อเพิ่มความอ่อนเยาว์ให้คุณแม่อีกขั้น 
คุณหมอจุนจะปลูกถ่ายไขมันหน้าเด็กให้คุณแม่ทั่วใบหน้าด้วยคะ่ 

<< รายการผ่าตัด >>
✔️ศัลยกรรมหนังตาบน + ปรับกล้ามเนื้อตา
✔️ศัลยกรรมหนังตาล่าง
✔️facelift + necklift
✔️ปลูกถ่ายไขมันสเต็มเซลล์

เข้าไปห้องผ่าตัดกันแล้วนะคะ 
ล่ามของโรงพยาบาล จะอยู่ด้วยตลอดจนคนไข้ทุกท่านหลับ 
คอยเป็นกำลังใจอยู่ข้างเตียงเลยค่ะ 

6ชั่วโมงผ่านไป
คุณแม่ผ่าตัดเสร็จเรียบร้อยแล้วนะคะ 
การยกกระชับแบบกรีดกรอบหน้านั้น จะมีกระเป๋าเลือด และต้องพักที่โรงพยาบาล1คืนค่ะ 

หลังจากนั้น คุณแม่จะลดบวม ฟื้นตัวแล้วสวยขนาดไหน ติดตามต่อได้ในพาร์ทหน้าค่ะ