หน้าอก
ศัลยกรรมหน้าอก แทงเกิ้ล
ศัลยกรรมหน้าอก โมติว่า
ศัลยกรรมหน้าอก BellaJel Micro
ศัลยกรรมหน้าอก INSPIRA
ศัลยกรรมหน้าอก MAMA
ศัลยกรรมหัวนม
โครงหน้า
ศัลยกรรมตัดกราม UV
ศัลยกรรมกระดูกปลายคาง
ลดขนาดโหนกแก้มแบบ SLIM
ปรับโครงหน้าแบบ QUICK
ตา
NANA EYE
ศัลยกรรมตาสองชั้น
มัดกล้ามเนื้อตา
เปิดหัว-เปิดหางตา
ใต้ตาหมองคล้ำ
ศัลยกรรมตาสำหรับผู้ใหญ่
ศัลยกรรมแก้ไขตา
จมูก
ศัลยกรรมจมูก EDGE
ศัลยกรรมจมูกนิ่ม
ปลูกถ่ายเนื้อเยื่อจมูก
ศัลยกรรมปลายจมูก
ศัลยกรรมจมูกยอดนิยม
ตัดปีกจมูก
ศัลยกรรมแก้ไขจมูก
ร่างกาย
ดูดไขมันแบบ MAXIMUM
ดูดไขมันไซด์ 44
ศัลยกรรมหน้าท้อง MAMA
ชะลอวัย
ปลูกถ่ายไขมัน NANA PRP
ปลูกถ่ายไขมัน cell by cell
ยกกระชับ
ยกกระชับแบบไม่กรีด
ยกกระชับแบบกรีด
ผู้ชาย
ศัลยกรรมตาสองชั้น (ไม่มีชั้นตา)
ศัลยกรรมจมูก EDGE Line
ศัลยกรรมโครงหน้าแบบไอดอล
เต้านมโตในผู้ชาย
แผนกผิวหนัง
ฟิลเลอร์
โบท็อก
สกัลป์ทรา
Hydro injection
Contouring injection
Shurink lifting
Whitening program
Pore & Acne Scar Program
ปิดเมนูทั้งหมด

menu

QUICK
온라인상담 ปรึกษาออนไลน์
페이스북 FACEBOOK
인스타그램 INSTAGRAM
라인상담 LINE
구글블럭 BLOG
유튜브 YouTube
오시는길 วิธีการเดินทาง
  • โทรปรึกษา

+82-70-5202-8826

• เวลาให้บริการ

10:00~19:00

OPEN: QUICK MENU CLOSE: QUICK MENU

แนะนำโรงพยาบาล

NANA PLASTIC SURGERY

มีเดีย&ข่าวสาร

ข่าวสารจากโรงพยาบาลนานะ

게시글 검색
[ศัลยกรรมจมูก] โอปป้าดั้งโด่ง แก้จมูกงุ้มแม่มด เป็นทรงslimlineปลายพุ่ง
나나성형외과
2020-06-02 18:50:27

สวัสดีค่ะ
นานะมาแล้วนะคะ 

รีวิวในวันนี้ เป็นของโอปป้าเกาหลีท่านนึงที่มีทรงจมูกงุ้ม
บางท่านก็เรียกว่าจมูกแม่มด หรือไม่ก็จมูกทรงลูกศรนะคะ 
นานะจัดการกับทรงจมูกงุ้มอย่างไร?
ที่นานะ ศัลยแพทย์จะปรับกระดูกปลายจมูก ที่ทำให้ภาพรวมของทรงจมูก
มีความยาวเกิน 1ส่วน3 ของ ใบหน้า ให้กลับมาอยู่ในตำแหน่งที่เหมาะสม
แก้ปัญหาปลายจมูกที่ดูหย่อนคล้อย 
การผ่าตัดในลักษณะนี้ ต้องให้ศัลยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางเท่านั้นนะคะ

เทคนิคที่นานะใช้ในการแก้ไขทรงจมูกงุ้ม
(1) ตกแต่งกระดูกอ่อนที่เป็นผนังกั้นรูจมูกที่มีความยาวกว่าปกติ 
และตกแต่งกระดูกอ่อนปีกจมูกไปพร้อมกันค่ะ

(2) ทำการยึดกระดูกอ่อนปีกจมูก เข้ากับกระดูกอ่อนผนังกั้นรูจมูกที่ผ่านการตกแต่งให้เข้าทรงแล้ว
ทำให้ปลายจมูกที่ดูหย่อยคล้อยเชิดขึ้น และได้ปลายจมูกที่สลิมนะคะ

รายการศัลยกรรมจมูก
 เสริมซิลิโคน ★ เหลาฐาน ★ เหลาฮัมพ์ ★ ลดปีกจมูก ★ แต่งกระดูกอ่อนปลายจมูก

หลังผ่าตัด 14วัน
ทรงจมูกแบบที่โอปป้าต้องการ เป็นทรงslimlineปลายพุ่ง
ที่เป็นซิกเนเจอร์ของนานะเลยนะคะ 
จึงมีการผนวกเอาเทคนิคของการเหลาฐาน เหลาฮัมพ์ ลดปีกจมูก ร่วมด้วยค่ะ

จุดเด่น 4ข้อ ของการทำศัลยกรรมจมูกที่นานะ

ใช้ซิลิโคนแบบHIGH SOFT ไม่แข็งเหมือนซิลิโคนจมูกทั่วไป
เพิ่มความสูงของดั้งได้อย่างเป็นธรรมชาติ เกาะกระดูกอยู่ในตำแหน่งที่ถูกต้อง 
โดยไม่ต้องกังวลว่าซิลิโคนจะขยับ เลื่อน แล้วก่อให้เกิดอาการซิลิโคนทะลุค่ะ

ถ่าย 3D-CT scan จมูก  เพื่อให้เห็นถึงปัญหาที่อยู่ภายในจมูก
ที่ไม่สามารถมองด้วยตาเปล่าได้ ไม่ว่าจะเป็นในส่วนของกระดูกอ่อน, 
กระดูกสันจมูกว่าเบี้ยว หรือว่ามีฮัมพ์ที่แกนกลางจมูกหรือไม่
เครื่องHDX-Dentri 3D CT รุ่นใหม่ล่าสุดของ WILLMED ที่มีประสิทธิภาพในการประมวลผลสูง 
ทำให้ได้รายละเอียดภายในอย่างชัดเจนและแม่นยำนะคะ

ซิลิโคนที่นานะเลือกใช้ มีความเสี่ยงต่อการติดเชื้อน้อยที่สุด 
และเน้นที่การตกแต่งกระดูกอ่อนภายในจมูกของคนไข้ เพื่อความปลอดภัยค่ะ

ในกรณีของคนไข้บางท่านที่มีอาการหายใจติดขัด 
สามารถผ่าตัดแก้ไขไปพร้อมกับการทำศัลยกรรมจมูกที่นานะได้นะคะ 
เพราะศัลยแพทย์ของเรา เป็นผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางค่ะ 

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 
และปรึกษาผ่านทางไลน์ @nanahospital.th (มี@ด้วยค่ะ) ได้เลยนะคะ